எங்களுக்கு பெர்சத்துவிற்கும் என்ன வித்தியாசம்? காலம் பதில் சொல்லும் – கூறுகிறார் அம்னோ தகவல் பிரிவு தலைவர்

கோலாலம்பூர்: பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியா (பெர்சத்து) அதன் பிளவுபட்ட கட்சியிலிருந்து எவ்வாறு வேறுபடுகிறது என்பதைக் கண்டுபிடிக்க நேரம் எடுக்க வேண்டும் என்று அம்னோ தகவல் பிரிவு தலைவர் ஷாரில் ஹம்தான் பரிந்துரைத்துள்ளார், இப்போது இருவரும் பெரிகாத்தான் நேஷனல் (பிஎன்) இன் கீழ் ஒன்றிணைந்துள்ளனர்.

இரு கட்சிகளுக்கும் இடையிலான வேறுபாடுகள் என்ன என்று வெளிப்படையாகத் தெரியவில்லை, ஆனால் எதிர்காலத்தில் கொள்கை விஷயங்களில் கருத்து வேறுபாடுகள் வரலாம்  என்று அவர் கூறினார். பெர்சத்து  GE14 க்கு முன்னர் எங்களுக்குத் தெரிந்த மிகவும் குறிப்பிட்ட சூழ்நிலைகளிலிருந்து வெளிப்பட்டுள்ளது. அந்த குறிப்பிட்ட சூழ்நிலைகளுக்கு அப்பால் அவர்களுக்கு ஒரு காரணம் இருப்பதாக நான் நினைக்கவில்லை. ஆனால் அரசியலில் வாழ்க்கை இப்போதே தொடங்கியிருக்கிறது.

“இப்போது (வேறுபாடுகள்)  தெரியவில்லை. ஏனெனில் பெர்சத்து  இருப்பு மிகவும் குறிப்பிட்டதாக இருந்தது. பின்னர் அவை அரசாங்கத்திற்குச் சென்றன. அம்னோவும் பெர்சத்துவும் எவ்வாறு வேறுபடுகிறார்கள் என்பதை யாரும் பேசவில்லை. ஆனால் இப்போது நாங்கள் அரசாங்கத்தில் ஒரே பக்கத்தில் இருக்கிறோம், அந்த கேள்விகளுக்கு தீர்வு காணப்பட வேண்டும், அதற்கான பதில் காலப்போக்கில் தெளிவாகிவிடும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் 1 மலேசியா டெவலப்மென்ட் பி.டி (1 எம்.டி.பி) ஊழல் தொடர்பான விஷயங்களில் டத்தோஶ்ரீ நஜிப் ரசாக் மற்றும் பிறருக்கு எதிராக கருத்து வேறுபாடு ஏற்பட்டதற்காக அம்னோவால் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்ட டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினால் 2016 ஆம் ஆண்டில் பெர்சாட்டு உருவாக்கப்பட்டது.

முன்னாள் அம்னோ ஜனாதிபதியாக இருந்த தலைவர் துன் டாக்டர் மகாதீர் மொஹமட் தலைமையில், குரல் விமர்சகராக மாறிய இந்த கட்சி, முன்னாள் அரசியல் தலைவர்களுக்கான இடமாக மாறியது, அவர்கள் மலாய் தேசியவாத கட்சியால் விலகினர் அல்லது பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டனர். 2018 தேர்தலில் பக்காத்தான் ஹாரப்பன் கூட்டணியின் ஒரு பகுதியாக அரசாங்கத்தை அமைத்த பின்னர், இந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் அதே அரசாங்கத்தின் வீழ்ச்சிக்கு கட்சியும் முக்கிய பங்கு வகித்தது.

இது முன்னாள் அரசியல் எதிரிகளான அம்னோ மற்றும் பிஏஎஸ் ஆகியோருடன் பெரிகாத்தான்  நேஷனல் (பிஎன்) நிர்வாகத்தை உருவாக்க வழிவகுத்தது. செயலிழந்த மற்ற அம்னோ பிளவுபட்ட கட்சிகளைப் போலவே பெர்சத்துவுக்கும் அதே விதியைப் பகிர்ந்து கொள்ள வாய்ப்பு இருப்பதாக ஷாரில் மலாய் மெயிலிடன் கூறினார்.  டத்தோ ஒன் ஜாஃபர் உருவாக்கிய பார்ட்டி நெகாரா, மற்றும் டான் ஸ்ரீ தெங்கு ரஸாலீ ஹம்சா உருவாக்கிய சீமங்காட் 46 போன்றவை .

இது இரு கட்சிகளுக்கும் இடையிலான வேறுபாடு குறித்த கேள்விக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்கும் என்றார். சில சமயங்களில், இது கொள்கை வேறுபாடுகள் அல்லது கட்சிகள் அம்னோவிலிருந்து பிரிந்துவிட்டனவா மற்றும் மிக நீண்ட காலம் பிழைக்கவில்லையா என்பது பற்றி சில தீர்மானங்கள் வரும். பெர்சத்துக்கு அது நடக்கும் என்று நான் அவசியம் சொல்லமாட்டேன், ஆனால் பெர்சத்துவிலிருந்து நாம் எவ்வாறு வேறுபடுகிறோம் என்ற இந்த கேள்விக்கு இது ஒரு தீர்மானமாகவும் இருக்கலாம் என்று ஷாஹ்ரில் கூறினார். அம்னோவின் கூட்டணி மற்றும் பாஸ் – சங்கங்களின் பதிவிலாகா மூலம் பதிவு நீக்கம் பெறுகின்றன. பெர்சத்து சாத்தியம் உட்பட முன்னாள் அம்னோ சேர அனுமதிப்பது சாத்தியம் மீது பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருவது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here