போக்குவரத்துக்கு எதிராக வாகனம் ஓட்டி மரணம் விளைவித்த பெண்மணிக்கு 5 ஆண்டு சிறையுடன் கூடிய அபராதம்

புக்கிட் மெர்தாஜாம்: மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு  போக்குவரத்து ஓட்டத்திற்கு எதிராக வாகனம் ஓட்டி மரணம் விளைவித்த  குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்ட ஒரு பெண்ணுக்கு ஐந்து ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், RM18,000 அபராதமும் இன்று மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தால் வழங்கப்பட்டது. வழக்கின் முடிவில் அரசு தரப்பு வழக்குக்கு எதிராக நியாயமான சந்தேகங்களை எழுப்புவதில் பாதுகாப்பு தோல்வியுற்றதைக் கண்டறிந்த மாஜிஸ்திரேட் ஸ்ரீ பிரச்சா நந்தினி பலபேதா, 22 வயதான என்ஜி பீ வெனுக்கு தண்டனை வழங்கினார்.

அபராதம் செலுத்தத் தவறினால், மேலும் அவரது ஓட்டுநர் உரிமம் ரத்து செய்யப்பட்டதோடு, தண்டனை விதிக்கப்பட்ட நாளிலிருந்து ஐந்து ஆண்டுகள் ஓட்டுநர் உரிமத்திற்கு விண்ணப்பிக்க தகுதியற்றவராகவும்  மேலும் 24 மாத சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது. எவ்வாறாயினும், உயர்நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்ய குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் விண்ணப்பத்தை நீதிமன்றம் அனுமதித்தது மற்றும் முன்பு ஜாமீனை RM7,000 இலிருந்து RM12,000 ஆக உயர்த்தியது.

மார்ச் 24, 2017 அன்று, பொறுப்பற்ற மற்றும் ஆபத்தான வாகனம் ஓட்டியதில் வடக்கு-தெற்கு அதிவேக நெடுஞ்சாலையில்  மொஹமட் பாண்டி ரோஸ்லி (வயது 26)      மார்ச் 14, 2017 அன்று காலை 7.50 மணி மரணடைந்தார். சாலை போக்குவரத்து சட்டம் 1987 இன் பிரிவு 41 (1) இன் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது அதிகபட்சமாக 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், RM20,000 வரை அபராதமும் விதிக்கப்பட்டது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here