நிச்சயமற்ற அரசியல் தன்மையால் நாடு மிகப்பெரிய பொருளாதார வீழ்ச்சியை எதிர்கொள்ளும்

கோலாலம்பூர்: பொருளாதார மீட்சி சங்கிலியில் மலேசியாவின் உயர்வு தேக்க நிலையில் உள்ளது என்று ஃபிட்ச் மேக்ரோ கன்ட்ரி ரிஸ்க் அண்ட் இண்டஸ்ட்ரி ரிசர்ச் கூறுகிறது. வரவிருக்கும் 10 ஆண்டுகளில் நாட்டின் வளர்ச்சி கடந்த காலத்தில் இருந்ததை விட பாதியாக இருக்கும் என்று கணித்துள்ளது. ஃபிட்ச் சொல்யூஷன்ஸ் பிரிவு இன்று ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது. அதில் மலேசியா ஏற்கனவே குறைந்த அளவிலான தொழில்மயமாக்கல் மூலம் அதன் வளர்ச்சிக்கான திறனை தீர்த்துவிட்டது. பொருளாதார வீழ்ச்சியில்  தப்பிக்க அதன் பொருளாதாரத்தை அவசரமாக மேம்படுத்த வேண்டும்.

இருப்பினும் நாடு எதிர் நோக்கிய மாற்றத்தின் மத்தியில் நிச்சயமற்ற அரசியல் தன்மை மற்றும் சீர்திருத்த வேகத்தை நிறுத்துதல் ஆகியவை வரவிருக்கும் முந்தைய காலகட்டத்தில்  இதுபோன்ற எந்தவொரு மூலோபாயத்தின் வெற்றிக்கும் கடுமையான ஆபத்துக்களை ஏற்படுத்தக்கூடும்  என்று ஆராய்ச்சி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. அடுத்த 10 ஆண்டுகளில் மலேசியாவின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் வளர்ச்சி ஆண்டுதோறும் சராசரியாக 3.4 சதவீதமாக இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இதன் விளைவாக முந்தைய காலகட்டத்தில் 6.4 சதவீதமாக இருந்தது.

இந்த ஆண்டு வளர்ச்சி கண்ட நாடாக  விஷன் 2020 இலக்கை அடைய மலேசியாவுக்கு அதிக சராசரி வளர்ச்சி விகிதம் தேவைப்பட்டது. ஆனால் ஏற்கெனவே இந்த இலக்கை அது கைவிட்டுவிட்டது. குறைந்த விரிவாக்க வீதம் 2030 க்குள் லட்சியமும் சாத்தியமில்லை என்பதே தற்பொழுதைய நிசர்தன உண்மை. உலகத்தை அச்சுறுத்தி வரும்  கோவிட் -19 தொற்றுநோயை மேற்கோள் காட்டி, ஃபிட்ச் சொல்யூஷன்ஸ் பிரிவு  60 ஆண்டிற்கு  மேலாக நீடித்த பாரிசான் நேஷனலின் கீழ் ஒரு தரப்பு ஆட்சியில் இருந்து குழப்பமான மாற்றத்தால் மலேசியா சிக்கித் தவிக்க இது ஒரு “தகுதியற்ற” நேரம் என்று கூறினார்.

மலேசியா அடிப்படையில் வெளிநாட்டு போட்டியாளர்களுக்கு, குறிப்பாக வியட்நாமுக்கு எதிராக வெளிநாட்டு நேரடி முதலீட்டை ஈர்க்கும் பந்தயத்தில் பின்னடவை எட்டியுள்ளது. அரசியல்வாதிகள் தங்கள் நிலைகளை பலப்படுத்தும் முயற்சியில் பொதுமக்களை கண்டு  நோக்கி பின்வாங்கக்கூடும் என்பதால் விஷயங்கள் மோசமடையும். கூட்டணி மற்றும் கட்சித் தலைவர்கள் தங்களுக்கு எதிரான ஆதரவினை பெறுவதற்கும் உறுதி செய்வதற்கும் அரசியல் ஆதரவைப் பயன்படுத்தலாம். ஃபிட்ச் மேக்ரோ கன்ட்ரி ரிஸ்க் அண்ட் இண்டஸ்ட்ரி ரிசர்ச் இந்த நேரத்தில் அரசாங்கத்துடன் தொடர்புடைய நிறுவனங்களில் அரசியல் நியமனங்கள் அதிகரிப்பதை சுட்டிக்காட்டியபோது கூறினார்.

துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது பதவி விலகியதன் காரணமாக பிந்தைய நிர்வாகம் வீழ்ச்சியடைந்த பின்னர், முறைசாரா பெரிகத்தான் தேசிய கூட்டணி பக்காத்தான் ஹாரப்பானிடமிருந்து அதிகாரத்தை கைப்பற்றிய பின்னர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் மார்ச் மாதம் பிரதமராக நியமிக்கப்பட்டார். எவ்வாறாயினும் டாக்டர் மகாதீர்  ராஜினாமா செய்த பின்னர்  மீண்டும் பதவியில் நியமிக்கப்பட வேண்டும் என்ற பிரச்சாரத்தை மேற்கொள்கிறார்.  மேலும் அவருடன் இணைந்திருந்தவருக்கு எதிராக நம்பிக்கையில்லா தீர்மானத்தை சமர்ப்பித்துள்ளார்.

முஹிடின் உலகளாவிய கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் பொதுத் தேர்தலில் கவனம் செலுத்தி  வருவதாகக் கூறப்படுகிறது, இது அவரது தனிப்பட்ட ஆணையைப் பாதுகாப்பதற்காகவும், தனது கூட்டணி “ பின்கதவு” வழியாக ஆட்சிக்கு வந்தது என்ற கருத்துக்களை அகற்றுவதற்கான வழி முறையாகும். இருப்பினும், அரசியல் ஆய்வாளர்கள் மலாய் மெயிலிடம், பி.என் எதிர்பார்த்த பொதுத் தேர்தலில் வெற்றி பெற்றாலும் முஹிடின் பதவிக்குத் திரும்புவார் என்பது உறுதியாக கூற முடியாது. இது புத்ராஜெயாவில் எழுச்சிக்கு வழிவகுக்கும் என்றும் நம்பப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here