தேர்தல் வந்தால் வெற்றி பெறுபவர் யார்? அவரோ அல்லது மொஹிடினோ அல்லர்

கோலாலம்பூர்: டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தற்பொழுது பொதுத் தேர்தலுக்கு அழைப்பு விட்டால் வெற்றி பெற மாட்டார் என்று துன் டாக்டர் மகாதீர் கருத்துரைத்தார். அது பெரிகாத்தான் நேஷனல் தோல்வியடையும் என்பதற்கான பொருளல்ல. அவர்  ஆசியா டைம்ஸுக்கு அளித்த பேட்டியில் முன்னாள் பிரதமர் ஒரு எதிர்க்கட்சி கூட்டணியை இன்னொரு பொதுத் தேர்தல் வெற்றிக்கு வழிநடத்துவதற்கான வாய்ப்புகளையும் ஒப்புக் கொண்டதாகத் தோன்றுகிறது.

நஜிப்பின் ஊழல், பணமோசடி மற்றும் துஷ்பிரயோக குற்றச்சாட்டுகளை குறிப்பிட்டு கடந்த தேர்தலில் தோற்ற கட்சி, அம்னோ மற்றும் நஜூப் யார் வெற்றி பெறுவார்கள் என்றால் நஜூப் குற்றவாளி அல்ல எனும் தீர்ப்பு நிச்சயமாக வழங்கப்படும் என்று டாக்டர் மகாதீர் கூறினார்.  நஜூப்பை முஹிடினின் கேட்ச் -22 ஆக சித்தரிக்கவும் அவர் முயன்றார். ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ளும் நஜூப் மற்றும் பிற அம்னோ தலைவர்களின் தண்டனைகள், பெரிகாத்தான் நேஷனலுக்கு நாடாளுமன்றத்தில் சிறிது பெரும்பான்மையை வழங்கிய சட்டமன்ற உறுப்பினர்களிடையே முஹிடினால் அவர்களை கணக்கிட முடியாது என்று டாக்டர் மகாதீர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், தனது குற்றச்சாட்டுகளிலிருந்து விடுவிக்கப்பட்ட ஒரு நஜூப் பிரதமராக திரும்புவதற்கும், அவ்வாறு செய்ய முஹிடினை குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்துவதற்கும் அவர் பரிந்துரைத்தார். டாக்டர் மகாதீர் பி.என் கூட்டணியில் நஜூப்பை ஒரு முக்கிய சக்தி தரகராக சித்தரித்தார். புத்ராஜெயாவில் முஹடினின் நிர்வாகத்தை வைத்திருப்பதில் பிந்தைய அடிப்படை என்று கூறினார்.

நஜூப்பின் ஆதரவு இல்லாமல் தனது அரசாங்கம் வீழ்ச்சியடையும் என்பதை முஹடின் அறிவார். எனவே அவர் நஜூப்பை ஆதரிக்க வேண்டியது கட்டாயம் என்றார். ஆனால் நஜூப்பை ஆதரிப்பது என்றால் நீங்கள் அதிக விலை கொடுக்க வேண்டும். ஏனென்றால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அரசாங்கத்திடமிருந்து அதிகாரத்தை கைப்பற்றி புதிய அரசாங்கத்தின் ஒரு பகுதியாக இருக்க முடியும் என்றால் அவருக்கு செல்வாக்கு இருக்கும் என்பதே நஜூப்பின் முழு யோசனையாகும்.

முஹைதீன் மற்றும் பெர்சாட்டு நடவடிக்கைகள் இருந்தபோதிலும், பி.என் அரசாங்கத்தை கையகப்படுத்த டாக்டர் நஹாபிர் தனது முக்கிய எதிரியாக கருதுகிறார்.முஹிடின் உலகளாவிய கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் பொதுத் தேர்தலை நடத்த கவனம் செலுத்தி வருவதாகக் கூறப்படுகிறது, இது அவரது தனிப்பட்ட ஆணையைப் பாதுகாப்பதற்காகவும், தனது கூட்டணி “ பின்கதவு” வழியாக ஆட்சிக்கு வந்தது என்ற கருத்துக்களை அகற்றுவதற்காக ஏற்பாடாகும் என்று கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here