பார்வையற்றோர் மசாஜ் – மனமகிழ் மையங்கள் தொடங்க அனுமதி

புத்ராஜெயா:  பார்வையற்றோர் வழங்கும் மசாஜ் உள்ளிட்ட மனமகிழ் மையங்கள் மற்றும் ரிஃப்ளெக்சாலஜி சேவைகள் ஜூலை 1 முதல் மீண்டும் செயல்பட முடியும் என்று தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார். சமூக தொலைவு, வாடிக்கையாளர்களின் வெப்பநிலையைச் சரிபார்ப்பது, முகக் கவசங்களைப் பயன்படுத்துதல் மற்றும் மைஜெத்திரா வழியாக பதிவு செய்வது போன்ற நிலையான இயக்க முறையை (எஸ்ஓபி) இந்த விற்பனை நிலையங்களுக்கும் அவற்றின் தொழிலாளர்களும் பின்பற்ற வேண்டும் என்றார்.

“ஸ்பா, ரிஃப்ளெக்சாலஜி மையங்களை அவர்கள் திறக்க முடியும். ஆனால் மலேசியர்களை மட்டுமே பணியமர்த்த முடியும். தொழிலாளர்கள் மீண்டும் வேலைக்கு வருவதற்கு முன்பு கோவிட் -19 சோதனையை மேற்கொள்ள வேண்டும்  என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (ஜூன் 26) கூறினார். பார்வையற்றோர்களை   பொறுத்தவரை  இந்த சேவைகளை வழங்க அவர்களுக்கும் அனுமதி வழங்கப்பட்டுள்ளது என்றும், வணிகத்தை மீண்டும் தொடங்குவதற்கு முன்பு உள்ளூர் அதிகாரிகளிடம் பதிவு செய்ய வேண்டும் என்றும் அமைச்சர் கூறினார்.

இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணை (எம்.சி.ஓ) மூலம் சுமார் 3,000 பார்வையற்றோரின் வருமானம் பெரிதும் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது என்பதை அரசாங்கம் அறிந்திருப்பதாக அவர் கூறினார். இப்போது கோவிட் -19 இன் தொற்று வளைவு தட்டையானது மற்றும் சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை ஒற்றை இலக்கங்களாகக் குறைந்துவிட்டதால்  அவற்றை இயக்க அனுமதித்தோம் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

கூட்டங்கள், மாநாடுகள் மற்றும் கண்காட்சிகள், பயணம் மற்றும் வர்த்தகம் ஆகியவற்றில் ஈடுபட்டுள்ள சுற்றுலா துணைத் துறைக்கு ஜூலை 1 முதல் நடவடிக்கைகளைத் தொடங்க சிறப்பு அமைச்சரவைக் குழு பச்சை கொடி காட்டியுள்ளது. மீண்டும், பங்கேற்பாளர்களின் எண்ணிக்கையை 250 பேருக்கு வரை உயர்த்துவது  உட்பட அனைத்து SOPகளும் கண்டிப்பாக பின்பற்றப்பட வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here