சிங்கப்பூர் பொதுதேர்தலால் எல்லை திறப்பு பாதிக்காது – ஹிஷாமுடின்

கூலாங்: சிங்கப்பூர் பொதுத் தேர்தல் அந்நாட்டிற்கும்  மலேசியாவிற்கும் இடையிலான எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பதில் தாமதம் ஏற்படாது என்று  டத்தோஶ்ரீ ஹிஷாமுடின் ஹுசைன் தெரிவித்துள்ளார். ஜூலை 10 ம் தேதி நடைபெறும் அந்நாட்டு பொதுத் தேர்தல் இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பது தொடர்பான பேச்சுவார்த்தையையோ முடிவையோ பாதிக்காது என்று வெளியுறவு அமைச்சர் கூறினார்.

இது (தேர்தல்) இதனால்  (எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பது) பாதிக்காது. சிங்கப்பூரின் பிரதமர் லீ ஹ்சியன் லூங் வெள்ளிக்கிழமை (ஜூன் 26) ஆசியான் உச்சி நிலை மாநாட்டில் கலந்து கொண்டார். முன்னதாக, தேர்தல் அறிவிக்கப்பட்ட பிறகும், சிங்கப்பூரின் வெளியுறவு மந்திரி விவியன் பாலகிருஷ்ணனுடன் நான் இன்னும் கலந்துரையாடி வருகிறேன்  என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஜூன் 27) தெரிவித்தார்.

எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பது கவனமாக மேற்கொள்ளப்படும் என்றும் பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதில் இரு நாடுகளின் திறனையும் கருத்தில் கொள்ளும் என்றும் அவர் கூறினார். மீண்டும் எல்லை திறப்பு நடைபெறும்போது நாங்கள் எல்லை வழியாக செல்லும் மக்களின் நான்கு வகைகளாக வகைப்படுத்தியுள்ளோம்.

முதல் வகை தொழில் வல்லுநர்கள், வணிகங்களில் ஈடுபடுபவர்கள் உட்பட, இரண்டாவது வகை மலேசியர்கள் சிங்கப்பூரில் பணிபுரியும் மற்றும் அங்கு வசிப்பவர்கள். இது சுமார் 20,000 முதல் 25,000 பேர் வரை இருக்கும் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார். மூன்றாவது பிரிவில் சிங்கப்பூரில் பணிபுரியும் மலேசியர்கள் ஜோகூரிலிருந்து சிங்கப்பூருக்கு தினசரி பயணம் செய்கிறார்கள். இது 200,000 முதல் 250,000 மக்கள் வரை இருக்கும் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. நான்காவது வகை  மலேசிய மற்றும் சிங்கப்பூர் பிரஜைகளாவர்.

நாங்கள் தற்போது முதல் இரண்டு வகைகளில் கவனம் செலுத்தி வருகிறோம், இந்த இரு குழுக்களுக்கான எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பதை விரைவில் அறிவிக்க முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here