மகளுக்கு நேர்ந்த கொடுமை: நீதி வேண்டும் – தாய் குமுறல்

ஷாஆலம்: ஒரு மாணவர் அனுபவித்ததாகக் கூறப்படும் கொடுமைப்படுத்துதல் தொடர்பாக தெமர்லோ, பகாங்  உள்ளிட்ட  அரசுப் பள்ளி மீது சட்ட வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. சிறுமிக்கு நீதி தேடுவதற்கும் அச்சுறுத்தலால் ஏற்படும் தீங்குகளை முன்னிலைப்படுத்துவதற்கும் மாணவரின் குடும்பம் 20 லட்சம் வெள்ளியை விட அதிகமாக  கோரும் வழக்கினை பதிவு செய்துள்ளது.

ஜெய்டன் யூசோஃப், தனது 16 வயது மகள்,  எங்கள் நான்கு பிள்ளைகளில்  இளையவள், கடந்த ஆண்டு பள்ளி கொடுமைப்படுத்துதல் சம்பவத்திற்குப் பிறகு மனச்சோர்வடைந்த வருமாகவும் அதிர்ச்சியடைந்தவராக மாறி விட்டார். அவர் ஒவ்வொரு மாதமும் ஒரு அரசு மருத்துவமனையில் ஒரு மனநல மருத்துவர் மற்றும் உளவியலாளரைப் பார்க்க வேண்டிய சூழ்நிலைக்கு தள்ளப்பட்டிருக்கிறார்.   மேலும் அவரது உணர்ச்சிகரமான பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்ள உதவும் மருந்துகள் பரிந்துரைக்கப்பட்டுள்ளன என்று 52 வயதான ஜெய்டன்  நேற்று இங்கு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார்.

Anti Bullying – Guidance & Counseling – Port Arthur ISD

கடந்த ஜூலை மாதம் படிவம் மூன்றில் வகுப்பில் கல்வி பயிலும் ஒரு ஆண் தோழனால் கொடுமைப்படுத்தப்பட்டு தாக்கப்படுவதற்கு முன்னர் தெமர்லோவில் உள்ள தனது பள்ளியில் ஒரு துடிப்பான மற்றும் பிரகாசமான மாணவியாக இருந்ததாக அவரது மகள் ஜைய்டன் கூறினார். இந்த சம்பவத்திற்குப் பிறகு, என் குடும்பம் சிலாங்கூருக்கு இடம் பெயர்ந்தது, மோசமான மற்றும் மகிழ்ச்சியற்ற நினைவுகளை எங்களுக்கு பின்னால் விட முயற்சித்தது என்றார்.

தனது மகளுக்கு நீதி தேடுவதற்கும், கொடுமைப்படுத்துதல் காரணமாக ஏற்படக்கூடிய தீங்குகளை எடுத்துக்காட்டுவதற்கும், இந்த வழக்கு தொடர்பான பல தரப்பினருக்கு எதிராக சட்ட வழக்குத் தாக்கல் செய்ய குடும்பம் முடிவு செய்தது. குற்றவாளி மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மற்றும் அவரது தந்தை, செபராங் தெமர்லோ  எஸ்எம்கேயின் முதல்வர், தெமர்லோ மாவட்ட கல்வி இயக்குநர்  மற்றும் மலேசியா அரசு மீது தெமர்லோ உயர்நீதிமன்றத்தில் ஜூன் 25 அன்று சிறுமி ஜெய்டன் மூலம் வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, ஜூலை 11, 2019 அன்று, முதல் பிரதிவாதி சிறுமியை பள்ளி வளாகத்தில் கிண்டல் செய்து தொந்தரவு செய்தான், பின்னர் அவர்கள் வகுப்பறையில் காலை 11 மணி வரலாற்று வகுப்பின் போது  அவர் ஒரு “காகித பந்து” மற்றும் ஒரு பேனாவை எறிந்தார். பாடம் முடிந்ததும் அவர் வாதியை தனது மை மூடிய உள்ளங்கையால் முகத்தில் அறைந்து அவரது தலைக்கவசத்தை இழுத்ததோடு சில பாலியல் தொல்லைகளையும் வழங்கி இருக்கிறார்.

தனது கூற்று அறிக்கையில், இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது பிரதிவாதிகள் பள்ளி வளாகத்தில் இருக்கும்போது தனது மகளின்  பாதுகாப்பை கவனித்துக்கொள்வதற்கான கடமையை உறுதிப்படுத்தத் தவறிவிட்டதாக வாதி குற்றம் சாட்டியுள்ளார். இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது பிரதிவாதிகள் இந்த சம்பவம் நடந்தவுடன் சிறுமியின் பெற்றோருக்கு தகவல் தெரிவிக்கத் தவறிவிட்டதாகவும், முதல் பிரதிவாதிக்கு எதிராக தேவையான நடவடிக்கைகளைத் தொடங்கத் தவறிவிட்டதாகவும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

இச்சம்பவத்தில் சம்பந்தப்பட்ட சிறுமிக்கு உடலில் பல இடங்களில் கடுமையான காயம் ஏற்பட்டிருந்தது. அதன்பின் சிறுமி ஒரு மனநல வார்டிலும் அனுமதிக்க வேண்டியிருந்தது. ஒரு கட்டத்தில் உணர்ச்சிவசப்பட்ட ஜைய்டன், நாங்கள் பணத்திற்காக வழக்குத் தாக்கல் செய்யவில்லை. ஆனால் தனது மகளுக்கு நீதியைத் தேடுவதாக என்றார். அவர் மிகவும் ஆக்ரோஷமாகவும் சுய நினைவை இழந்தவராக இருப்பதோடு பள்ளிக்குச் செல்லவும் மறுத்துவிட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here