ஒரு வழி பயணமா – மேற்கொள்ளுங்கள் : மற்ற வெளிநாட்டினருக்கு கட்டுபாட்டு

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசியாவை விட்டு வெளியேற விரும்பும் வெளிநாட்டவர்கள் அவசரகால சந்தர்ப்பம்  அல்லது மருத்துவ காரணங்களுக்காக மட்டுமே அவ்வாறு செய்ய முடியும் என்று டத்தோ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகிறார். மலேசியாவில் உள்ள வெளிநாட்டவர்கள் அவசரகால வழக்குகளுக்காகவும் மருத்துவ காரணங்களுக்காகவும் நாட்டை விட்டு வெளியேற அனுமதிக்க சிறப்பு  அமைச்சர் கூட்டத்தில் வெள்ளிக்கிழமை (ஜூன் 26) ஒப்புக் கொள்ளப்பட்டது என்று தற்காப்பு  அமைச்சர் சனிக்கிழமை (ஜூன் 27) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஒரு வழி பயணமாக இருந்தால் எந்தவொரு வெளிநாட்டினரும் தங்கள் சொந்த நாட்டிற்கு திரும்ப விரும்புவதை அரசாங்கம் தடுக்காது என்று அவர் கூறினார். பயண ஆவணங்கள் இல்லாத வெளிநாட்டவர்களுக்கு, அவர்கள் முதலில் அந்தந்த தூதரகங்களிலிருந்து பயண ஆவணங்களை பெற வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

நாட்டிற்கு போதுமான மீன் விநியோகத்தை உறுதி செய்யும் நோக்கில் மலேசிய மீன்பிடிக் கப்பல்களில் கப்பலில் பணியாற்றும் வெளிநாட்டினருக்கு எந்த தடையும் இல்லை என்றும் அவர் கூறினார். இருப்பினும், இந்த வெளிநாட்டினர் குடிநுழைவுத் துறையிலிருந்து தற்காலிக வேலை வருகை அனுமதிக்கு விண்ணப்பிக்க வேண்டும் மற்றும் 14 நாள் கட்டாய தனிமைப்படுத்தல் உட்பட கோவிட் -19 திரையிடலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். முதலாளிகள் அவர்களுக்கு தங்குமிட வசதியை  வழங்க வேண்டும்.

மேலும் எலி பாதைகள் (“லோராங் திக்குஸ்”) வழியாக சட்டவிரோதமானவர்கள் நாட்டிற்குள் நுழைவதைத் தடுக்க நாடு தழுவிய ஓப்ஸ் பென்டெங்கின் போது காவல்துறையினர் 68 சாலைத் தடைகளை மேற்கொண்டு 46,023 வாகனங்களை ஆய்வு செய்ததாக அவர் கூறினார். இந்த முயற்சிகளிலிருந்து, குடிவரவு சட்டங்களை மீறியதற்காக ஏழு சட்டவிரோத குடியேறியவர்கள் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here