கோவிட்-19: முதல் முறையாக நாடு திரும்பும் உடல்பேறு குறைந்தோர், மாணவர்கள், அரசு ஊழியர்களுக்கு இலவசம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: முதல் முறையாக நாடு  திரும்பும்  உடல்பேறு குறைந்தோர், மாணவர்கள், அரசு ஊழியர்களுக்கு கோவிட்-19 சோதனை இலவசமாக செய்யப்படும் என்று தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார். கோவிட் -19 சோதனைகளுக்கு பணம் செலுத்துவதில் இருந்து விலக்கு அளிக்கப்படுவது வெளிநாடுகளில் உத்தியோகபூர்வ கடமைகளில் இருந்து திரும்பும் அரசு ஊழியர்களுக்கும் நீட்டிக்கப்படும்.

ஊனமுற்றோருக்கு  அவர்கள் தங்கள் ஊனமுற்றோர் அட்டையை நலத் துறையிலிருந்து (ஜே.கே.எம்) அதிகாரிகளுக்குக் காட்ட வேண்டும். முதன்முறையாக வெளிநாட்டிலிருந்து திரும்பும் மாணவர்கள் மட்டுமே இச்சலுகை என்றும்  அவர்கள் மாணவர்கள் என்பதைக் காட்டும் ஆதாரங்களை சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்றும் இஸ்மாயில் கூறினார். திங்கள்கிழமை (ஜூன் 29) காலை சிறப்பு அமைச்சரவை கூட்டத்தைத் தொடர்ந்து இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக இஸ்மாயில் தெரிவித்துள்ளார்.

காலையில் முடிவு எடுக்கப்பட்டதால், மூன்று பிரிவுகளின் கீழ் வந்த சிலர் தங்கள் திரையிடல் சோதனைகளுக்கு பணம் செலுத்தியிருக்கலாம். இன்று காலை மட்டுமே முடிவு எடுக்கப்பட்டதால், ஏற்கனவே ஸ்கிரீனிங் சோதனைகளுக்கு பணம் செலுத்தியவர்கள் சுகாதார அமைச்சில் அத்தொகையை திரும்ப பெற அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் திங்களன்று (ஜூன் 29) புத்ராஜெயாவில் தனது தினசரி மாநாட்டில் கூறினார்.

இதற்கிடையில், ஜூன் 10 முதல் 28 வரை 6,927 மலேசியர்கள் KLIA வழியாக திரும்பி வந்ததாகவும், 6,891 பேர் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உத்தரவிட்டதாகவும், 36 பேர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் இஸ்மாயில் தெரிவித்தார். இந்தோனேசியா, தென்னாப்பிரிக்கா, சிங்கப்பூர், ஹாங்காங், இங்கிலாந்து, சீனா மற்றும் கத்தார் ஆகிய நாடுகளிலிருந்து 318 மலேசியர்கள் KLIA மற்றும் KLIA2 வழியாக நாடு திரும்பியுள்ளதாக ஜூன் 28 அன்று அவர் கூறினார். 318 அனைவருக்கும் அந்தந்த இல்லத்தில் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உத்தரவிடப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here