சபாவில் வெள்ள நிலைமை அதிகரிப்பு

கோத்த கினபாலு: வெள்ளம் காரணமாக இடம்பெயர்ந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 1,007 ஆக உயர்ந்துள்ளது. மேலும் அவர்கள் திங்கள்கிழமை (ஜூன் 29) காலை 8 மணி நிலவரப்படி சபாவில் ஐந்து மாவட்டங்களில் 13 தற்காலிக தங்குமிடங்களில் தங்க வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

கோத்தா பெலுட் (325 பேர்), பாப்பர் (61), பெனாம்பாங் (38), பீஃபோர்ட் (44) மற்றும் டெனோம் (539) ஆகிய இடங்களில் கிராமவாசிகள் வெளியேற்றப்பட்டு உள்ளனர். மொத்தத்தில் 80 கிராமங்கள் பாதிக்கப்பட்டன. சமீபத்திய புள்ளிவிவரங்கள் மாநில பேரிடர் மேலாண்மைக் குழுவால் வெளியிடப்பட்டுள்ளன என்று சபா சிவில் பாதுகாப்புத் துறை இயக்குனர் கோல் கமல் மொக்தார் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

மேலும் ஆறு மாவட்டங்களைச் சேர்ந்த ஐம்பத்திரண்டு கிராமங்களான கோத்தா மாருடு, கெனிங்காவ், பிடாஸ், மெம்பாகுட், புட்டாட்டன் மற்றும் துவாரன் ஆகிய பகுதிகளிலும் வெள்ளம் அதிகரித்துள்ளது. ஆனால் இந்த பகுதிகளில் இடமாற்றம் மையங்கள் எதுவும் திறக்கப்படவில்லை. சனிக்கிழமை மாலை (ஜூன் 27) முதல் பெய்த மழையால் மேற்கு கடற்கரை மற்றும் சபாவின் உள்துறை பிரிவில் வெள்ளம் ஏற்பட்டது, அங்கு நீர் மட்டம் வேகமாக அதிகரித்ததால் கிராம மக்கள் கட்டங்களில் மீட்கப்பட்டனர். ஞாயிற்றுக்கிழமை வானிலை மேம்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here