நாட்டின் உத்தியோகபூர்வ சின்னம் அவமதிப்பா? புக்கிட் அமான் விசாரணை மேற்கொள்ளும்

கோலாலம்பூர்: “ஜதா நெகாரா” வின் (மலேசிய கோட் ஆப் ஆப்ஸ்) அட்டைப்படத்தை அவமதித்ததாகக் கூறப்படும் புத்தகத்துடன் தொடர்புடையவர்களை புக்கிட் அமான் விசாரணைக்காக அழைத்திருக்கிறது. புக்கிட் அமான் சிஐடியின் துணை இயக்குநர் உதவி ஆணையர் மியோர் ஃபரிதலத்ராஷ் வாஹித் (படம்) அவர்கள் புத்தகத்தின் ஆசிரியர், ஆசிரியர் மற்றும் வெளியீட்டாளரை உள்ளடக்கியதாகக் கூறினார். இது குறித்து எங்களுக்கு ஏற்கனவே ஒரு அறிக்கை வந்துள்ளது. ஆசிரியர் மற்றும் வெளியீட்டாளர் உட்பட சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினரை நாங்கள் விசாரித்து அழைப்போம்” என்று திங்களன்று (ஜூன் 29) தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

ஜாதா நெகாராவை அவமதித்ததற்காக, புத்தகத்தின் ஆசிரியர், வெளியீட்டாளர் மற்றும் ஆசிரியர் மீது நடவடிக்கை எடுக்குமாறு ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூன் 28) அம்னோ இளைஞர் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் அசிராஃப் வாஜ்தி தாசுகி உள்துறை அமைச்சகத்தை வலியுறுத்தினார். ஒரு பேஸ்புக் பதிவில், “மறுபிறப்பு: சீர்திருத்தம், எதிர்ப்பு, மற்றும் புதிய மலேசிய நம்பிக்கை” என்ற புத்தகத்தை தடை செய்ய வேண்டும் என்று அசிராஃப் கூறினார்.

புத்தக அட்டையில் உள்ள படம் தேசிய கோட் ஆப்ஸுடன் ஒத்திருக்கிறது. மேலும் இரண்டு புலிகளால் சூழப்பட்ட ஒரு நிர்வாணக் குழந்தையை ஒரு முதலை மீது அடியெடுத்து வைக்கும் மனித முகங்களைக் கொண்டுள்ளது. புத்தகத்தின் அட்டைப்படம் எழுத்தாளரின் கோட் மலேசிய கோட் ஆப் ஆப்ஸ் அவமரியாதையை காட்டும் வகையில் இருக்கிறது. நாட்டின் உத்தியோகபூர்வ சின்னத்தை அவமதிக்கும் நோக்கம் இருந்தால் கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்பட வேண்டும் புத்தகத்தின் அட்டைப்படம் அரசியலமைப்பையும் ருக்குன் நெகாராவையும் அவமதித்ததால் ஆன்லைனில் பலர் நடவடிக்கை எடுக்க அழைப்பு விடுத்துள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here