மக்களவை சபாநாயகர் மற்றும் துணை சபாநாயகரை நீக்க எதிர்கட்சி எம்.பி.கள் எதிர்ப்பு

பெட்டாலிங் ஜெயா:  மக்களவை  சபாநாயகர் டான் ஸ்ரீ மொஹமட் அரிஃப் எம்.டி யூசோப் மற்றும் அவரது துணை ஙா கோர் மிங் ஆகியோரை மாற்றுவதற்கான அரசாங்கத்தின் நடவடிக்கையை எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் எதிர்ப்பு தெரிவிக்கக்கூடும் என்ற தகவல் வெளியாகியிருக்கிறது. ஒரு கூட்டு அறிக்கையில், ஏழு சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் குழு, முகமது ஆரிஃப் மற்றும் ஙா இருவரும் மக்களவை மேலாளர்கள் மற்றும் நிர்வாகிகளாக தொழில் ரீதியாக செயல்பட்டதாகக் கூறினர்.

நாங்கள், எதிர்க்கட்சி உறுப்பினர்கள், உடன்படவில்லை, சபாநாயகரையும் துணைத் தலைவரையும் மாற்றுவதற்கான நடவடிக்கையை எதிர்ப்போம். ஏனெனில் நாங்கள் நடுநிலையாக இருக்க விரும்புகிறோம்.  எந்தவொரு அரசியல் அமைதியின்மையும் பாதிக்கப்படக்கூடாது என்று அவர்கள் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூலை 5) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தனர். .

இந்த அறிக்கையில் பாஹ்மி ஃபட்ஸில் (பி.கே.ஆர்-லெம்பா பந்தாய்), டத்தோ ஹாசனுடீன் மொஹட் யூனுஸ் (அமானா-உலு லங்காட்), ஆலிஸ் லாவ் (டிஏபி-லனாங்), டாக்டர் மஸ்லீ மாலிக் (ஐஎன்டி-சிம்பாங் ரெங்கம்), டத்தோ வி.கே. லீவ் (வாரிசன்- பத்து சத்து), டத்தோஶ்ரீ  வில்பிரட் மடியஸ் டாங்காவ் (உப்கோ-துவாரன்) மற்றும் பாரு பியான் (பி.எஸ்.பி-சிலாங்காவ்).

முகமட் ஆரிஃப் மற்றும் ஙா ஆகியோரை முறையே சபாநாயகராகவும் துணை சபாநாயகராகவும் மாற்ற அரசாங்கம் வெள்ளிக்கிழமை (ஜூன் 26) மாலை இரண்டு பிரேரணைகளை சமர்ப்பித்ததாக தெரிவிக்கப்பட்டது. மக்களின் குரலுக்கு சேவை செய்ய  நாடாளுமன்றம் ஒரு முக்கியமான ஜனநாயக தளம் என்று குழு கூறியது.

எந்தவொரு சரியான காரணமும் இல்லாமல் அரசியல் விளையாடுவதற்கான இடமாக இது மாற்றப்படக்கூடாது என்று குழு கூறியது. நாடாளுமன்றத்தை மேலும் மக்கள் நட்பாக மாற்ற ஆறு சிறப்பு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட குழுக்கள் மற்றும் அனைத்து கட்சி நாடாளுமன்ற குழுக்களை அமைப்பது உட்பட பாராளுமன்ற நடவடிக்கைகளின் தரத்தை மேம்படுத்த முகமட் ஆரிஃப் மற்றும் ஙா பல்வேறு சீர்திருத்தங்களை அறிமுகப்படுத்தியதாக சட்டமியற்றுபவர்கள் தெரிவித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here