உள்ளூர்த் தொழிலாளர்களுக்கு ஊக்கத்தொகை அவசியம்

ஒவ்வொரு தொழிற்துறையிலும் வெளிநாட்டினரின் எண்ணிக்கையை ஈடுசெய்ய ஒதுக்கீடு முறை அறிமுகப்படுத்தப்பட வேண்டும் . உள்ளூர் மக்களை வேலைக்கு அமர்த்தும் நிறுவனங்களுக்கும்  செல்வாக்கற்ற வேலைகளை  மேற்கொள்ளும் மலேசியர்களுக்கும் ஊக்கத்தொகை வழங்கப்பட வேண்டும். வாழ்க்கை ஊதியத்தை செலுத்த முதலாளிகளைக் கட்டாயப்படுத்தவும் நிபுணர்கள் பரிந்துரைக்கின்றனர்.

பொருளாதார வல்லுநர் பேராசிரியர் டாக்டர் பர்ஜோய் பர்தாய் கூறுகையில், பொதுவாக வெளிநாட்டினரால் மேற்கொள்ளப்படும் 3 டி (அழுக்கு, கடினமான , ஆபத்தான துறைகளில் பணியாற்ற உள்ளூர் மக்களை ஊக்குவிப்பதில் ஊக்கத்தொகை  பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

துன் அப்துல் ரசாக் பல்கலைக்கழக கல்வியாளரான இவர், இவ்விவகாரம் குறித்து குறிப்பிடுகையில், பல மலேசியர்கள் தோட்டம், கட்டுமானம் ,  உற்பத்தி போன்ற துறைகளில் பணியாற்ற விரும்பவில்லை, ஏனெனில் ஊதியம் மிகக் குறைவும் என்று ஒதுங்குகின்றனர்.

மலேசியர்களை வேலைக்கு அமர்த்த முடிவு செய்யும் முதலாளிகளுக்கு அரசாங்கம் மானியங்களை வழங்க முடியும். இந்த வழியில், முதலாளிகள் அதிக சம்பளத்தை வழங்க முடியும்.

3 டி துறைகளில் வேலைவாய்ப்பைப் பெற ஊக்குவிப்பதற்கான் ஊக்கத்தொகை ஊழியர்களிடம் நேரடியாக வழங்ககப் படவேண்டும் என்று அவர்  தெரிவித்தார் .

ஒதுக்கீட்டு முறைமையில், ஒரு நிறுவனத்தால் பணியமர்த்தப்படக்கூடிய அதிகபட்ச வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு ஒரு பாதுகாப்பு தொப்பி வழங்கப்படல் வேண்டும். இதன் மூலம் இதைச் செய்ய முடியும் என்று பார்ஜோய் விளக்கினார், இது தொழில்களுக்கு ஏற்ப மாறுபடலாம்.

மலேசிய உற்பத்தித்திறன் கழகத்திற்கு வருகைதந்து ஒரு குறிப்பிட்ட நிறுவனம், அல்லது தொழில்துறையில் என்ன வகையான திறன்கள் தேவை என்பதையும், அவர்களுக்கு எத்தனை திறமையற்ற தொழிலாளர்கள் தேவை என்பதையும் தீர்மானிக்க உதவுவதோடு, அங்கிருந்து மதிப்பீடுகளையும்  அரசாங்கம் செய்யவேண்டும்.

மனிதவளத்துறை அமைச்சர் டத்தோ எம். சரவணன் அளித்த அறிக்கையில் பார்ஜோய் கருத்து தெரிவித்தார்.  வேலைவாய்ப்பு காலியிடங்களை விளம்பரப்படுத்த முதலாளிகளுக்கு அரசாங்கம் 30 நாட்கள் வரை கூறப்பட்டிருக்கிறது. குறைந்தபட்சம் வெளிநாட்டினருக்கும் அதே வாய்ப்பை வழங்குவதற்கு முன்னர் உள்ளூர்வாசிகளைத் தேட வேண்டும்.

உள்ளூர் வேலை தேடுபவர்களுக்கு முன்னுரிமை அளிப்பதற்காக பொருந்தும் செயல்முறைகளை செயல்படுத்த அமைச்சுக்கு போதுமான நேரம் வழங்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டது இந்த நடவடிக்கை.

இந்த முயற்சி மிகவும் வரவேற்கப்பட்ட அதே வேளையில், அவர்கள் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்காக காலியிடங்களை விளம்பரப்படுத்தலாம்,

மலேசிய டிரேட்ஸ் யூனியன் காங்கிரஸ் (எம்.டி.யூ.சி) பொதுச்செயலாளர் ஜே. சாலமன் கூறுகையில், விளம்பரப்படுத்தப்பட்ட காலியிடங்கள் உள்ளூர் வேலை தேடுபவர்களுக்கு முக்கிய பிரச்சினைகள் என்பதால் சம்பளம்,  சலுகைகள் குறித்த முழு விவரங்களையும் குறிப்பிடலாம்.

அதிக உள்ளூர் மக்களை வேலைக்கு அமர்த்துமாறு கட்டாயப்படுத்த ஒரு ஒதுக்கீட்டு முறையை அறிமுகப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றார் அவர். மேலும் இது, தேசிய தொழிலாளர் ஆலோசனைக் குழுவில் நடந்த விவாதங்கள் மூலம் செய்யப்படலாம் .

வழக்கமாக வெளிநாட்டினருக்கு வழங்கப்படும் குறைந்த ஊதியங்கள், கவர்ச்சிகரமான சலுகைகள் குறித்த பிரச்சினைக்குத் தீர்வு காண, உள்ளூர் தொழிலாளர்களுக்கு வாழ்க்கை ஊதியத்தை வழங்க முதலாளிகளைக் கட்டாயப்படுத்த, அரசாங்கம் இன்னும் பலவற்றை செய்யும் என்று சாலமன் நம்பிக்கைத் தெரிவித்தார்.

கமெண்ட் 1) நாட்டின் உற்பத்திக்கு வெளிநாட்டினரையே மூலதனமாக கொண்டிருப்பதால் உள்ளுர் தொழிலாளியின் முன்னேற்றத்திற்குத் தடையாகவே இருக்கும். தேவைப்படும் வெளிநாட்டவர்களுக்கு குறுகிய கால வாய்ப்பே வழங்கப்பட வேண்டும்.

கமெண்ட் 2)  ஒரு நிறுவனத்திற்கு அந்நியத்தொழிலாளர்களில் அவசியம் என்ன என்பது தொழிலாளர் அமைச்சுக்குத் தெரிந்திருக்க வேண்டும். அப்போதுதான் அந்நியத்தொழிலாளிக்கு  ஈடாக உள்ளூர் தொழிலாளியின் நிலைப்பாடு தெரியவரும்.

கமெண்ட் 3) அந்நியத்தொழிலாளிக்கும் குறைவான சலுகைகளால் உள்ளூர் தொழிலாளிகள் வெறுப்படைவார்கள், அதனால், சலுகைகளும் நிறைவாக இருக்க வேண்டும், ஆனால், அது கடைப்பிடிக்கப்படிகிறதா என்பதை அமைச்சகம் அறிந்திருக்க வேண்டும். 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here