தேசத் துரோகச் சட்டம் இன்னமும் அமலில் இருக்கிறது : உள்துறை அமைச்சு தகவல்

கோலாலம்பூர்:  தேசத் துரோகச் சட்டம் 1948 இன்னும் பொருத்தமாக  (அமலில்) இருக்கிறது என்று உள்துறை அமைச்சகம் கருதுகிறது என்று மக்களவை தலைவர் தெரிவித்தார். உள்துறை அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  ஹம்சா ஜைனுதீன் ஒரு எழுத்துப்பூர்வ பதிலில், சமூக ஊடகங்கள் மூலம்  தேசத்துரோகமாக இருக்கும் அறிக்கைகள் அல்லது தகவல்கள் பரவுவது பொதுமக்களின் அமைதி மற்றும் பாதுகாப்பை அச்சுறுத்தும் என்று கூறினார். எனவே, பல்வேறு மதங்களையும் பின்னணியையும் உள்ளடக்கிய மலேசிய பொதுமக்களின் கட்டமைப்பைக் கருத்தில் கொண்டு தேசத் துரோகச் சட்டம் இன்னும் பொருத்தமானது என்று அமைச்சின் கருத்து உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

தேசத்துரோகச் சட்டம் ஒழிக்கப்படுமா, அவ்வாறு செய்ய ஏதேனும் விருப்பம் இருக்கிறதா என்று கேட்ட கோபிந்த் சிங் தியோவுக்கு (பி.எச்-பூச்சோங்) பதிலளித்த ஹம்சா இதனைக் கூறினார். இயற்கையில் தேசத்துரோகமான தவறான தகவல்கள் அல்லது செய்தி அறிக்கைகள் பரவுவது கட்டுப்பாட்டை மீறி வருவதாகவும், இது மக்களிடையே முக்கியமான பிரச்சினைகளைத் தொடுவதால் பொதுக் கோளாறுகளை உருவாக்கக்கூடும் என்றும் ஹம்ஸா கூறினார்.

கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பின் 3 வது பிரிவு மற்றும் 152,153 மற்றும் 181 வது பிரிவின் கீழ் பாதுகாக்கப்பட்டுள்ள ராயல்டி, இனம் மற்றும் மதம் சம்பந்தப்பட்ட கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் தேசத்துரோக வழக்குகள் அதிகரித்து வருவதாக புள்ளிவிவரங்கள் காட்டுகின்றன என்று அவர் மேலும் கூறினார். 2015 முதல் இந்த ஆண்டு ஜூலை 1 வரை தேசத் துரோகச் சட்டம் 1948 இன் கீழ் மொத்தம் 300 விசாரணைகள் திறக்கப்பட்டுள்ளன. இதில் 41 வழக்குகள் வெற்றிகரமாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. 71 வழக்குகள் அடுத்த நடவடிக்கை இல்லை என்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன, 54 வழக்குகள் இன்னும் விசாரணையில் உள்ளன மற்றும் 34 வழக்குகள் KUS (Kemaskini Untuk Simpan) என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது ஹம்சா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here