நஜீப் மீதான எஸ்.ஆர்.சி இன்டர்நேஷனல் பணமோசடி வழக்கு : அடுத்தாண்டு ஜூலை தொடங்கும்

கோலாலம்பூர்: எஸ்.ஆர்.சி இன்டர்நேஷனல் சென். பெர்ஹாட் நிறுவனத்தில்  பணமோசடி மோசடி செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படும் டத்தோஶ்ரீ நஜிப் துன் ரசாக் சம்பந்தப்பட்ட மற்றொரு        1எம்.டி.பி-தொடர்புடைய ஊழல் வழக்கு அடுத்த ஆண்டு ஜூலை 5 ஆம் தேதி தொடங்கும்.

உயர்நீதிமன்ற நீதிபதி நீதிபதி முகமட்  ஜெய்னி மஸ்லான் திங்களன்று (ஜூலை 27) வழக்கின் போது விசாரணைக்கு ஜூலை 5-8, ஜூலை 12-15 மற்றும் ஜூலை 26-29,2021 ஐ நிர்ணயித்தார். மேலும் வழக்கு நிர்வாகத்திற்காக இந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் 11 ஆம் தேதியை  நிர்ணயித்தார்.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்.ஏ.சி.சி) துணை அரசு வக்கீல் அஹ்மத் அக்ரம் கரிப் வழக்கினை வழி நடத்தினார். முன்னாள் பிரதமருக்கு வழக்கறிஞர் நூர் சியாஹிரா ஹனபியா ஆஜரானார். கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 3 ஆம் தேதி, பெக்கான்  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்ர் தனது மூன்று வங்கிக் கணக்குகளில் 20 லட்சத்து 70 ஆயிரம் பணம் பெற்றதாகக்  கூறி மூன்று முறை பண மோசடி செய்ததாக செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் வழக்குத் தொடர்ந்தார். சட்டவிரோத பணபரிமாற்ற  நடவடிக்கைகளிலிருந்து இத்தொகை கிடைத்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

ஜூலை 8,2014 அன்று இஸ்லாமிக் வங்கி பெர்ஹாட்,  அம்பேங்க் குழுமம், எண் 55, ஜாலன் ராஜா சுலான் ஆகிய இடங்களில் அவர் குற்றங்களைச் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. பணமோசடி தடுப்பு மற்றும் பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதிச் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 4 (1) (அ) இன் கீழ் உள்ள குற்றச்சாட்டு RM5mil வரை அபராதம் அல்லது ஐந்து வருடங்களுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது தண்டனை விதிக்கப்பட்ட இரண்டையும் வழங்குகிறது.

இந்த வழக்கு கடந்த ஆண்டு மார்ச் 13 ஆம் தேதி உயர் நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றப்பட்டது. எஸ்.ஆர்.சி இன்டர்நேஷனல் சம்பந்தப்பட்ட நஜிப்பின் மற்றொரு வழக்கு செவ்வாய்க்கிழமை (ஜூலை 28)  தீர்ப்பு வழங்கப்படும்.  உயர்நீதிமன்ற நீதிபதி  முகமட்  நஸ்லான் முகமட் கசாலி தனது முடிவை காலை 10 மணிக்கு வழங்குவார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இந்த வழக்கில், நஜிப் மீது கிரிமினல் நம்பிக்கை மீறல் (சிபிடி) மூன்று வழக்குகள், ஒரு பதவியை துஷ்பிரயோகம் செய்த குற்றச்சாட்டு மற்றும் எஸ்ஆர்சி இண்டர்நேஷனல் நிதியில் இருந்து  42 மில்லியன்  சம்பந்தப்பட்ட மூன்று பண மோசடி குற்றச்சாட்டுகள் ஆகியவை சுமத்தப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here