இனி சமூக கூடல் இடைவெளி என்ற வார்த்தை அல்ல – உடல் ரீதியான தூரத்திற்கான இடைவெளி

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தொற்று பரவுவதைத் தடுக்க நிலையான இயக்க முறைமையில் (எஸ்ஓபி) பயன்படுத்தப்படும் சமூக தொலைவு என்ற சொல் இப்போது உடல் ரீதியான தூரத்திற்கு மாற்றப்பட்டுள்ளதாக சுகாதார அமைச்சகம் அறிவித்துள்ளது.

புதிய வார்த்தையின் பயன்பாடு புதிய விதிமுறையில் ஒருவருக்கொருவர் ஒரு மீட்டர் தூரத்தை பொதுமக்கள் கவனிப்பதைக் குறிக்கிறது. “சமூக விலகல் என்ற சொல் இப்போது உடல் ரீதியான தூரத்தினால் மாற்றப்பட்டுள்ளது” என்று அமைச்சகம் டுவிட்டர் மூலம் தெரிவித்துள்ளது. கூடுதலாக, மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (MCO) கீழ் அமைக்கப்பட்டுள்ள நிபந்தனைகளுக்கும் பொதுமக்கள் இணங்க வேண்டும்.

குழந்தைகள், கைக்குழந்தைகள், முதியவர்கள் மற்றும் ஊனமுற்றோர் போன்ற உயர் ஆபத்துள்ள பிரிவில் உள்ளவர்கள் பாதுகாக்கப்பட வேண்டும் மற்றும் உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருப்பதையும் அறிகுறிகளைக் காண்பிப்பவர்களையும் சுகாதார பரிசோதனைக்கு உட்படுத்த வேண்டியது அவசியம். வியாழக்கிழமை (ஜூலை 30) நிலவரப்படி, எட்டு புதிய கோவிட் -19 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, மொத்த நோய்த்தொற்றுகள் 8,964 ஆகவும், செயலில் உள்ள சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை 223 ஆகவும் உள்ளது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here