அரசு மருத்துவமனைகள் உடனடியாக பழுது பார்க்க வேண்டும் – லீ லாம் வேண்டுகோள்

பெட்டாலிங் ஜெயா:  பாழடைந்த மற்றும் உடற்தகுதி சான்றிதழ் (சி.எஃப்) இல்லாத அரசு மருத்துவமனைகளை தீவிரமாக கவனிக்குமாறு டான் ஸ்ரீ லீ லாம் (படம்) அரசாங்கத்தை கேட்டுக்கொண்டார்.  இதனால் அவற்றின் பழுது மற்றும் மேம்படுத்தும் பணிகளுக்கு பொருத்தமான நிதி ஒதுக்கீடுகள் வழங்கப்படலாம் . பழுதுபார்ப்பு மற்றும் மேம்படுத்தும் பணிகள் மருத்துவமனைகள் ஊழியர்களுக்கும் நோயாளிகளுக்கும் பாதுகாப்பாக செயல்பட அனுமதிக்கும் என்று அலையன்ஸ் ஃபார் சேஃப் கம்யூனிட்டி (இகாடன்) தலைவர் தெரிவித்தார்.

ஆதாரங்களின் அடிப்படையில், நாடு முழுவதும் குறைந்தது 46 மருத்துவமனைகள் பாழடைந்தவை, பழையவை மற்றும் சி.எஃப் இல்லை என்று லீ குறிப்பிட்டார். அனைத்து மருத்துவமனைகளையும் பழுதுபார்த்தல் மற்றும் மேம்படுத்துவதற்கான செலவு பில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட்டை உள்ளடக்கியது என்பது புரிகிறது.

என்னைப் பொறுத்தவரை, அரசு கட்டிடங்கள் மற்றும் வசதிகளைப் பராமரிப்பது தொடர்பான பிரச்சினைகள் ஒரு முக்கியமான பிரச்சினை. இது அரசு மருத்துவமனைகளுக்கு மட்டுமல்ல, அனைத்து அரசு கட்டிடங்களுக்கும்  பொருந்தும். எனவே, அரசாங்க கட்டிடங்கள் மற்றும் வசதிகளைப் பராமரிப்பது தொடர்பான தெளிவான கொள்கையை உருவாக்குவதற்கு இந்த விஷயம் குறித்து மேலும் விரிவாக ஆராய வேண்டும்  என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 1) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

பழைய மருத்துவமனைக் கட்டடங்களைப் பொறுத்தவரை, நீண்ட காலமாக மாற்றப்படாத வயரிங்கினால் தீ  ஆபத்து ஏற்ப்ட வாய்ப்பு இருப்பது கவலைக்குரியது என்று லீ கூறினார்.

தீ தடுப்பு உபகரணங்களை மேம்படுத்துதல் மற்றும் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறையிடமிருந்து தீ மற்றும் மீட்புத் தேவைகளுக்கு இணங்க “தீயணைப்புச் சான்றிதழ்” பெற வேண்டிய அவசியமும் தீர்க்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். எனது பார்வையில் அவசர மற்றும் அழுத்தமான விஷயம் என்னவென்றால் மருத்துவமனைகளில் வயரிங் உடனடியாக மேம்படுத்தவும் கட்டிடங்களுக்கு சி.எஃப் பெறவும் 50 ஆண்டுகளுக்கு மேற்பட்ட அனைத்து மருத்துவமனைகளிலும் தீ தடுப்பு உபகரணங்களை உடனடியாக மேம்படுத்துவதோடு பணியிட விபத்துக்களைத் தடுப்பதற்காக அனைத்து அரசு கட்டிடங்களிலும் தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் ஆரோக்கியம் முக்கியம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here