குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்ட முடியவில்லையா? – வந்து விட்டது புதிய யோசனை

ஜார்ஜ் டவுன்: நீங்கள் மிகவும் குடிபோதையில் இருந்தால் வாகனம் ஓட்ட யாரை அழைக்க முடியும்? நீங்கள்  இ-ஹயலிங்  வாடிக்கையாளர் இல்லையென்றால் வருத்தப்பட வேண்டாம், ஏனென்றால் நீங்கள் இப்போது வாகனத்தை இழுத்து செல்லும்  டிரக்கர்களை அழைக்கலாம்.

வாகனத்தை இழுத்து செல்லும்  டிரக்கர்கள் ஒரு குழு உள்ளே அமர்ந்திருக்கும் ஓட்டுனருடன் காரை இழுக்கும் ஒரு புதுமையான அனுபவத்தை வழங்கும். அவர்கள் வழக்கமான சாலை விபத்து அல்லது வாகனம் பழுதடைந்தால் வசூலிக்கப்படும் கட்டணத்தை  வசூலிக்கின்றனர்.

கோக் ஹோ  43, குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவதால் ஏற்படும் விபத்துக்கள் குறித்த செய்திகளை அடிக்கடி பார்த்தபின் தான் இந்த யோசனை வந்ததாகக் கூறினார். சிலர் வீட்டிற்கு செல்லும் போது  தங்கள் கார்களை விட்டுச் செல்வது குறித்து கவலைப்படக்கூடும். எனவே நாங்கள் அவர்களையும் அவர்களின் காரையும் வீட்டிற்கு அழைத்துச் செல்வோம் என்று அவர் கூறினார்.

RM100 முதல் RM120 வரை விலை நிர்ணயம் செய்யப்பட்டுள்ள இந்த சேவை பினாங்கில் வாகனம் பழுதடையும்  போது வழங்கப்பட்ட சேவையைப் போன்ற கட்டணமாகும் என்று சான் கூறினார். குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்ட முயற்சிப்பதை விட இது ஒரு பாதுகாப்பான வழி. ஆபத்து 15 ஆண்டுகள் வரை சிறையில் அடைக்கப்பட்டு  RM100,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படுவதற்கு பதிலாக, இது மிகவும் நியாயமானதாகும் என்று சான் கூறினார், உரிமம் பெற்ற  வாகனம் இழுக்கும்  டிரக் நிறுவனங்களையும் இதே சேவையை வழங்க பரிசீலிக்குமாறு கேட்டுக்கொண்டார்.

நீங்கள் குடிபோதையில் இருந்தால் உங்கள் காரில் உங்களை வீட்டிற்கு அழைத்துச் செல்ல தனிப்பட்ட முறையில் ஓட்டுநர் சேவையை வழங்கும் நபர்கள் உள்ளனர். ஜூலை 15 ம் தேதி, போக்குவரத்து அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  டாக்டர் வீ கா சியோங் சாலை போக்குவரத்து சட்டம் 1987 (சட்டம் 333) இல் திருத்தங்களை முன்மொழிந்தார், இது ஒரு நபர் குடிபோதையில் இருக்கும்போது  அபராதம் விதிக்கப்படும்.

முன்மொழியப்பட்ட திருத்தங்களின் கீழ், ஆபத்தான அல்லது பொறுப்பற்ற வாகனம் ஓட்டுவதால் மரணத்தை ஏற்படுத்திய குற்றவாளிகள் குறைந்தது இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையையும் அதே போல் RM20,000 க்கும் குறையாத அபராதத்தையும் சந்திக்க நேரிடும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here