செப்.30 வரை பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு இலவச சுகாதார உதவிகள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசியாவின் தேசிய பக்கவாதம் சங்கம் (நாசம்) மீட்பு முன்னேற்றத்தை அளவிடுவதையும், உயிர் பிழைத்தவர்களுக்கு சிறந்த மீட்புக்கு உதவுவதையும் நோக்கமாகக் கொண்டு செப்டம்பர் 30 வரை பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு  இலவச சுகாதார உதவிகளைப்  வழங்கவிருக்கிறது. ஆகஸ்ட் 1 ஆம் தேதி தொடங்கிய இந்த முயற்சி, முக்கிய சுகாதார பிரச்சினைகள் சோதிக்கப்பட வேண்டியவை மற்றும் அடைய வேண்டிய மீட்பு இலக்குகளை அடையாளம் காண ஒரு சிகிச்சையாளருடன் ஒருவருக்கொருவர் அமர்வை வழங்குகிறது.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதில் நாட்டின் முயற்சிகளைப் பாராட்டுவதற்கான குழுவின் சைகை இந்த முயற்சியாகும் என்று நாசாம் தலைமை நிர்வாகி சில்வியா சோங் கூறினார். பக்கவாதத்தால் தப்பியவர்கள் கொரோனா வைரஸால் பாதிக்கப்படக்கூடிய அதிக ஆபத்துள்ள குழுவில் உள்ளனர் என்பதைக் குறிப்பிட்டார்.

பக்கவாதம் மீட்பதில் மறுவாழ்வு முக்கியமானது என்பதால், பாதிக்கப்பட்ட குடும்பங்களுக்கு ஒரு உதவியை  வழங்க விரும்புகிறோம். தரமான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபிக்கள்) மற்றும் சுகாதார அமைச்சினால் வழங்கப்பட்ட வழிகாட்டுதல்களை நாங்கள் கண்டிப்பாக கடைபிடிப்பதால் எங்கள் மையங்கள் பாதுகாப்பானவை என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். மலேசியாவில் இறப்புக்கு மூன்றாவது முக்கிய காரணம் பக்கவாதம் மற்றும் ஒவ்வொரு ஆண்டும் 50,000 புதிய வழக்குகள் பதிவாகின்றன என்று நாசம் குறிப்பிட்டார்.

குளிர்ந்த உண்மை என்னவென்றால், இன்று, நான்கு பேரில் ஒருவருக்கு அவர்களின் வாழ்நாளில் பக்கவாதம் ஏற்படும், அவர்களில் 40% பேர் 60 வயதிற்குட்பட்டவர்கள். ஒரு நபரின் வாழ்க்கை, குடும்பம் மற்றும் தொழில் பாதிக்கப்படுவது மட்டுமல்லாமல், நாட்டின் உற்பத்தித்திறன் கூட பாதிக்கப்படுகிறது. பக்கவாதம் மிகவும் சீர்குலைக்கும் மற்றும் சவாலானது  என்று சோங் கூறினார். தொற்றுநோயால் நிதி ரீதியாக சவால் செய்யப்பட்ட போதிலும், பக்கவாதத்தால் தப்பியவர்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்பத்தினரை ஆதரிப்பதற்கும் மேலும் விழிப்புணர்வையும் தடுப்பையும் உருவாக்குவதற்கும் நாசம் தனது பணியில் உறுதியுடன் இருந்தார் என்று சில்வியா கூறினார்.

பக்கவாதத்தால் கண்டறியப்பட்டவர்கள் முதலில் மதிப்பீடுகளில் பங்கேற்க நாசமின் வாழ்நாள் உறுப்பினராக RM50 கட்டணத்துடன் பதிவு செய்ய வேண்டும். மேலும் ஆர்வமுள்ள தரப்பினர் 018-2221878 என்ற எண்ணில் நாசமின் ஹெல்ப்லைனைத் தொடர்பு கொள்ள ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here