நாட்டை விட்டு தப்பி செல்லவிருந்த கள்ள குடியேறிகள் கைது

பெட்டாலிங் ஜெயா:   நாட்டை விட்டு வெளியேற காத்திருந்த ஒரு படகில் சட்டவிரோத குடியேறியவர்களின் குழுவினை  ராணுவம் கைது செய்தது. மலாக்காவில்  உள்ள கெம் தெரெண்டக்கில் மூன்றாம் பிரிவு மலேசிய காலாட்படை, கியூஆர்எஃப் (விரைவு எதிர்வினை படை) ஆறு சட்டவிரோத குடியேறியவர்களையும், ஜோகூரின் பண்டார் பெனாவரில் உள்ள ஒரு உள்ளூர்  நபரையும்  வெற்றிகரமாக கைது செய்ததாக  கூறினார்.

“அன்றிரவு சேகரிக்கப்பட்ட தகவல்களின் அடிப்படையில், கியூஆர்எஃப் குழு, மொத்தம் ஐந்து ஆண்கள், கைப்பற்றப்பட்ட சட்டவிரோத குடியேறியவர்களிடையே மறைத்து கடற்கரையை நெருங்கிக்கொண்டிருந்த படகிற்கு அருகில் சென்றனர். இந்தோனேசியாவிற்கு சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களை அழைத்துச் செல்ல பயன்படுத்தப்பட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் மேலும் இரண்டு இந்தோனேசியர்களும் படகும் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன  என்று காலாட்படை திங்கள்கிழமை (ஆகஸ்ட் 3) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

உள்ளூர் “டெகாங்” (படகு கேப்டன்) உட்பட 25 முதல் 52 வயது வரையிலான மொத்தம் ஏழு ஆண்கள் பிடிக்கப்பட்டனர். ஏழு மொபைல் போன்களும் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன. இந்தோனேசியாவிலிருந்து மற்றொரு படகு அதிக அலைகளைத் தொடர்ந்து நாட்டிற்குள் நுழைந்திருக்கலாம் என்ற சந்தேகம் காரணமாக மேலதிக கண்காணிப்புக்காக  சுல்தான் இஸ்மாயில் உள்ள தேசிய பணிக்குழு செயல்பாட்டு அறைக்கு தகவல் அனுப்பப்பட்டது  என்று அது கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here