கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோய் பரிசோதனை செய்து கொள்ளுங்கள் துணை சுகாதார அமைச்சர் வேண்டுகோள்

கோலாலம்பூர்: அண்மையில் வெளியிடப்பட்ட தேசிய சுகாதார மற்றும் நோயுற்ற ஆய்வு (என்.எச்.எம்.எஸ்) 2019 இன் புள்ளிவிவரத்தை மேற்கோளிட்டு, கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயை பரிசோதித்து கொள்ளுமாறு  சுகாதார அமைச்சகம் மலேசிய பெண்களை வலியுறுத்துகிறது.

என்ஹெச்எம்எஸ் 2019 புள்ளிவிவரங்களை மேற்கோள் காட்டி துணை சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் நூர் அஸ்மி கசாலி, கடந்த மூன்று ஆண்டுகளில் 60 விழுக்காட்டு பெண்கள் பெப்ஸ்மியர் சோதனை மேற்கொள்ளவில்லை என்று கூறினார். மேலும்  25 விழுக்காட்டுப் பெண்கள், கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயை பரிசோதிக்கும் முறைகள் பற்றி அறிந்திருக்கவில்லை.

“இங்குள்ள பிரச்சினை சோதனை என்று நான் நினைக்கிறேன். ஒரு பெப்ஸ்மியர் வசதியானது அல்ல என்று பல பெண்கள் நினைக்கின்றனர்.  சிலர் பயப்படுகிறார்கள், சிலர் கவலைப்படுவதில்லை” என்று திங்களன்று (ஆகஸ்ட் 10) நாடாளுமன்றத்தில் கேள்வி நேரத்தில் அவர் மக்களவையில் கூறினார்.  (பி.எச்-உலு சிலாங்கூர்) க்கு பதிலளித்த அவர், பி 40 குழுவில் தகுதிவாய்ந்த பெண்களுக்கு பெப்ஸ்மியர் சோதனைகள் கிடைக்கக்கூடிய சாத்தியக்கூறுகளை தெரிவிக்குமாறு அரசாங்கத்திடம் கேட்டுக் கொண்டார்.

டாக்டர் நூர் ஆஸ்மி, சுகாதார அமைச்சின் கீழ் உள்ள மருத்துவமனைகள் மற்றும் கிளினிக்குகளில் 1 வெள்ளி கட்டணத்தில் பெப்ஸ்மியர் பரிசோதனைகள் செய்ய முடியும் என்று கூறினார், அதே நேரத்தில் கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயானது பெண்களிடையே தற்போது மிகவும் பொதுவான மூன்றாவது புற்றுநோயாகும் என்பதை நினைவூட்டுகிறது.

“இது உலகில், குறிப்பாக ஆஸ்திரேலியாவில் மிக உயர்ந்த ஸ்கிரீனிங் முறையாகும். எதிர்காலத்தில் கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயை முற்றிலுமாக ஒழிக்க முடியும். மேலும் உயிர்கள் காப்பாற்றப்படும்.” முன்னதாக, டாக்டர் நூர் ஆஸ்மி மக்களவை சபாநாயகரிடம் மலேசியாவில் கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயானது மிகவும் பொதுவான ஒன்பதாவது புற்றுநோயாகும், இது ஒரு சம்பவம் விகிதம் 100,000 மக்கள்தொகைக்கு 6.2 ஆகும்.

மார்பக புற்றுநோய் புள்ளிவிவரங்கள் 100,000 மக்கள்தொகையில் 34.1 ஆக இருப்பதாக டாக்டர் நூர் ஆஸ்மி கூறினார். முன்னாள் பக்காத்தான் ஹராப்பன் நிர்வாகத்தால் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட பெக்கா பி 40 திட்டத்தை பெரிகாத்தான்  நேஷனல் அரசு தொடரும் மற்றும் மேம்படுத்தும் என்றும் டாக்டர் நூர் ஆஸ்மி கூறினார். “பெரிகாத்தான்  அரசாங்கம் இந்த திட்டத்தை மிகவும் விரும்புகிறது, நாங்கள் அதைத் தொடருவோம்” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here