கோவிட்-19: நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு மீண்டும் சோதனை

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 கிளஸ்டர் பகுதிகளுக்கு விஜயம் செய்த அல்லது வைரஸ் இருப்பதாக சந்தேகிக்கப்படுபவர்களுடன் தொடர்பு கொண்ட நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தங்களை மீண்டும் சோதனைக்கு உட்படுத்துமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளனர். “இது முக்கியமானது, ஏனெனில் பல நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் அந்தந்த தொகுதிகளுக்கு திரும்பியுள்ளனர் என்பதை நான் அறிவேன்” என்று மக்களவை  சபாநாயகர் டத்தோ அஸ்ஹர் அஜீசன் ஹருன் திங்கள்கிழமை (ஆகஸ்ட் 10) மக்களவை  நடவடிக்கைகள் தொடங்குவதற்கு முன்பு கூறினார்.

ஜூலை 13ஆம் தேதி மக்களவை  தொடங்குவதற்கு முன்னர் கோவிட்-19 சோதனை மேற்கொண்ட நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் சுகாதார அமைச்சின் உத்தரவுக்கு இணங்க மீண்டும் சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். எம்.சி.ஓ மற்றும் மீட்சி எம்.சி.ஓ ஆகியவற்றின் கீழ் உள்ள பகுதிகளை அவர்கள் பார்வையிட்டிருந்தால் இது அவசியம் என்று அவர் கூறினார். “எங்களுக்குத் தெரியும், தீபகற்பத்தின் வடக்கே ஒரு புதிய கொத்து உருவானது, இது ஒரு சூப்பர்-ஸ்ப்ரெடர் விகாரத்திலிருந்து வந்ததாகக் கூறப்படுகிறது,” என்று அவர் கூறினார். இரண்டாவது சோதனை வைரஸ் பரவுவதைத் தடுப்பதற்கான முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை என்று அசார் குறிப்பிட்டார்.

விசாரணையின் கீழ் (PUI) அல்லது கண்காணிப்பில் உள்ள நபர்கள் (PUS) அல்லது தொற்றுநோய்களின் அறிகுறிகளைக் காட்டிய எம்.பி.க்கள் மீண்டும் பரிசோதிக்கப்பட வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார். வெள்ளிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 6), சுகாதார அமைச்சின் தலைமை இயக்குநர் டத்தோ  டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா, கெடாவில் உள்ள சிவகங்கா கிளஸ்டர் கோவிட்- 19 நோய்த்தொற்றுகள் குறித்து கூறினார்.

முன்னதாக, விவாதங்களில் பங்கேற்காவிட்டால், ஆகஸ்ட் மண்டபத்தில் இருக்கும்போது எல்லா நேரங்களிலும் அவர்கள் முகக்கவசங்களை அணிய வேண்டும் என்று அசாஹர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு நினைவுபடுத்தினார். நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள்  அந்தந்த இடங்களில் அமர அனுமதிக்க அனைத்து இடங்களையும் பிரிக்க பிளெக்ஸிகிளாஸ் தடைகள் அமைக்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் குறிப்பிட்டார். பிளெக்ஸிகிளாஸ் தடைகளை அமைப்பதற்கு முன்பு, பல நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள்  பொது கேலரியில் அமர்ந்திருந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here