சிண்டிகேட்டுகளுக்கு வாடகை : முதலாளிகள் மீதும் நடவடிக்கை

கோலாலம்பூர்: சூதாட்ட சிண்டிகேட் மீது மட்டுமல்ல, சட்டவிரோத நோக்கங்களுக்காக தங்கள் சொத்தை வாடகைக்கு எடுக்கும் உரிமையாளர்களிடமும் போலீசார் நடவடிக்கை எடுப்பார்கள். “இதற்கு முன்னர், எங்கள் கவனம் சிண்டிகேட் மீது இருந்தது, ஆனால் இப்போது சட்டவிரோத சூதாட்டத்துடன் தொடர்புடைய அனைவருக்கும் எதிராக, அவர்களின் வணிக உரிமங்களை துஷ்பிரயோகம் செய்த வளாகங்களின் உரிமையாளர்கள் உட்பட அனைவர் மீதும் நாங்கள் நடவடிக்கை எடுப்போம்” என்று புக்கிட் அமான் இயக்குனர் டத்தோ  ஹுசிர் முகமது கூறினார்.

குற்றத் தடுப்புச் சட்டம் (போகா) மற்றும் பணமோசடி தடுப்பு மற்றும் பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதிச் சட்டம் (அம்லாஃப்டா) ஆகியவற்றின் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்க முடியும் என்றார். சில சூதாட்ட சிண்டிகேட்டுகள் மீண்டும் செயல்பாடுகளைத் தொடங்கியுள்ளதால், இந்த இரண்டு சட்டங்களையும் பயன்படுத்துவதை நாங்கள் தீவிரமாக பரிசீலித்து வருகிறோம். “புக்கிட் அமான் சிஐடி கடந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் இருந்து சட்டவிரோத ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை எதிர்த்துப் போராடி வருகிறது. ஆனால் இந்த நடவடிக்கை நாடு முழுவதும் பரவியுள்ளது. குறிப்பாக சிலாங்கூரில் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 9) கூறினார்.

டி.என்.பி மற்றும் உள்ளூர் கவுன்சில்கள் போன்ற நிறுவனங்களுடன் நாங்கள் மிகவும் நெருக்கமாக ஒத்துழைப்போம். சட்டவிரோத சூதாட்ட சிண்டிகேட்டுகளுடன் கஹூட்டில் இருப்பவர்களின் வணிக உரிமங்களை ரத்து செய்ய நகராண்மைக் கழகத்திற்கு  நாங்கள் பரிந்துரைக்கிறோம் (சம்பந்தப்பட்டவர்களை)” என்று  ஹுசிர் கூறினார். டி.என்.பி போன்ற ஏஜென்சிகள் சிண்டிகேட்டுகள் பயன்படுத்தும் வளாகத்திற்கு மின்சாரம் துண்டிக்குமாறு அறிவுறுத்தப்படும். ஒவ்வொரு OCPD யும் அந்தந்த மாவட்டங்களில் சூதாட்ட சிண்டிகேட்டுகளுக்கு உதவும் வளாக உரிமையாளர்களைக் கண்டறிந்து கண்காணிக்க அறிவுறுத்தப்படும். “சட்டவிரோத சூதாட்ட வலையமைப்பை நாங்கள் அழிக்க முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன்,” என்று அவர் கூறினார்.

சட்டவிரோத சூதாட்ட நடவடிக்கைகள் குறித்து  போலீசாருக்கு அறிவிக்குமாறு அவர் மக்களை கேட்டுக்கொண்டார். இதனால் உடனடியாக நடவடிக்கை எடுக்க முடியும். சனிக்கிழமை (ஆக. 8), பண்டார்பாரு சுங்கை பூலோவில் சட்டவிரோத சூதாட்டம் மற்றும் சட்டவிரோத சிகரெட்டுகள் விற்பனை செய்யப்படுவதைக் காட்டும் வீடியோக்கள் சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகின.

எட்டு நிமிட வீடியோ இரண்டு மில்லியனுக்கும் அதிகமான பார்வைகளைப் பெற்றது. மேலும் 13 நிமிட கிளிப்பில் 4.5 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பார்வைகள் உள்ளன. சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளை வெளிப்படுத்தியதால் அவரது உயிருக்கு ஆபத்து ஏற்படக்கூடும் என்றும் ஒரு புகார் தெரிவித்திருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here