இது வரை 27ஆயிரம் பேர் நாடு திரும்பியுள்ளனர்

கோலாலம்பூர்: சிகிச்சைக்காக மருத்துவமனைகளுக்கு அனுப்பப்பட்ட 69 பேர் உட்பட ஜூலை 24 முதல் 27,000 க்கும் மேற்பட்டோர் வெளிநாட்டிலிருந்து திரும்பியுள்ளதாக டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்துள்ளார். திரும்பி வந்தவர்கள் 69 ஹோட்டல்களிலும், எட்டு பொது பயிற்சி நிறுவனங்களிலும் கட்டாய தனிமைப்படுத்தலுக்காக வைக்கப்பட்டுள்ளதாக மூத்த அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) தெரிவித்தார்.

இதுவரை, 10,097 பேர் இன்னும் கட்டாய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்பட்டுள்ளனர். அதே நேரத்தில் 16,935 பேர் வெளியேற்றப்பட்டு வீடு திரும்ப அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர். அவர்கள் பிரான்ஸ், ஆஸ்திரேலியா, அமெரிக்கா, எகிப்து, ஜப்பான் உள்ளிட்ட பல்வேறு நாடுகளில் இருந்து திரும்பினர் என்று அவர் சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 12) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

கட்டுமான தளங்களில், ஐந்து கட்டுமான தளங்கள் நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபிக்கள்) பின்பற்றப்படுகின்றன. மற்றொன்று வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 11) நடைமுறையை பின்பற்றவில்லை என்றார்.

இதற்கிடையில், உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் 12 அத்தியாவசிய பொருட்களின் தினசரி ஆய்வுகளை 705 வணிக வளாகங்களில் வெள்ளிக்கிழமை நடத்தியது என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். வர்த்தகர்கள் மற்றும் வாடிக்கையாளர்கள் குறிப்பாக பொருட்களை வாங்கும் போது சமூக தூர மற்றும் தனிப்பட்ட சுகாதாரத்தை கடைபிடிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here