கிம் ஜாங்-உனை விமர்சித்த பொருளாதார வல்லுநர்கள்களுக்கு நேர்ந்த கெதி

வடகொரியவில் கொரோனா வைரஸ் அச்சம் மற்றும் சமீபத்திய வெள்ளம் ஆகியவற்றின் விளைவாக வட கொரியாவின் பொருளாதாரம் கடுமையாக பாதிக்கப்படுவதாக பேசப்படுகிறது. கடந்த வெள்ளிக்கிழமை கிம் ஜாங்-உன் டேச்சோங்-ரி பாதிக்கப்பட்ட பிராந்தியத்தில் சுற்றுப்பயணம் மேற்கொண்டார். 49 நாட்கள் புயல் மற்றும் பலத்த மழையைத் தொடர்ந்து பலத்த சேதமடைந்தது.

இந்த பேரழிவு பல பேரை கொன்றது, 17,000 வீடுகளை அழித்தது மற்றும் பெரிய அளவிலான பயிர்களை அழித்தது.

இந்நிலையில் வடகொரியாவை சேர்ந்த ஐந்து பொருளாதார அமைச்சக ஊழியர்கள் இரவு விருந்தில் சர்வாதிகாரி அதிபர் கிம் ஜாங்-உனின் கொள்கைகளை விமர்சித்த பின்னர் தூக்கிலிடப்பட்டதாக கூறப்படுகிறது. ஐந்து தொழிலாளர்களும் ஜூலை 30 ம் தேதி தூக்கிலிடப்பட்டதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது.

5 பொருளாதார அமைச்சக ஊழியர்களின் குடும்பங்களும் யோடோக்கில் உள்ள 15 குலாக் முகாம்ல் அடைத்துவைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

தீவிரமடைந்து வரும் ஒடுக்குமுறையைப் பற்றி ஒரு ஆதாரம் கூறியது: “அவர்கள் எந்தக் கருத்தையும் கூட சொல்ல முடியாத சூழ்நிலையில் இருக்கிறார்கள். இது இன்னும் கண்டிப்பானது, ஏனென்றால் நிர்வாகம் ஒழுக்கத்தைப் பெற முயற்சிக்கிறது என பல நாடுகள் கருத்துக்கள் தெரிவித்து வருகின்றனது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here