கோவிட் தடுப்பூசி திட்டத்தில் ஏன் மலேசியா பங்கேற்கவில்லை – எம்எம்ஏ கேள்வி

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 கோவக்ஸ் தடுப்பூசி திட்டத்தில் மலேசியா ஏன் கையெழுத்திடவில்லை என்பதை விளக்கும் பொறுப்பு சுகாதார அமைச்சகத்திற்கு உள்ளது என்று மலேசிய மருத்துவ சங்கம் (எம்எம்ஏ) தெரிவித்துள்ளது. கையெழுத்திட்ட 172 நாடுகளில் மலேசியா இல்லை என்றும், வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 18) அவ்வாறு செய்வதற்கான காலக்கெடு என்றும் அதன் தலைவர் டாக்டர் என்.ஞானபாஸ்கரன் தெரிவித்தார்.

மலேசியா ஒரு தடுப்பூசிக்கு அதன் சொந்த இருதரப்பு பேச்சுவார்த்தைகளைக் கொண்டிருந்தாலும், கோவக்ஸ் தடுப்பூசி திட்டத்தில் கையெழுத்திடுவது கோவிட் -19 க்கான தடுப்பூசிகளை அணுகுவதற்கான உத்தரவாதத்தை அளிக்கும் கூடுதல் விருப்பமாக இருக்கும் என்று எம்எம்ஏ நம்புகிறது.

நாட்டிற்கான தடுப்பூசிகளைப் பெறுவதற்கான திட்டங்களில் சுகாதார அமைச்சகம் வெளிப்படையாக இருக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம். ரக்யாட்டுக்குத் தெரிந்துகொள்ள உரிமை உண்டு. நாட்டிற்குத் தகவல் தெரிவிக்க வேண்டிய கடமை அரசாங்கத்திற்கு உள்ளது என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

தடுப்பூசி வளர்ச்சியை விரைவாகக் கண்காணிப்பதில் பாதுகாப்பு அம்சங்கள் இருக்கலாம் என்பதை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம். நாங்கள் சமமாக அக்கறை கொண்டுள்ளோம். இருப்பினும், எந்தவொரு தடுப்பூசியும் சுகாதார அமைச்சின் செயல்திறன் மற்றும் பாதுகாப்பிற்காக கடுமையான காசோலைகள் மூலம் முழுமையாக மதிப்பிடப்படும். அவை அங்கீகரிக்கப்பட்டு மக்களுக்கு பாதுகாப்பாக அறிவிக்கப்படுவதற்கு முன்பு என்று அவர் கூறினார்.

கோவக்ஸ் தடுப்பூசி திட்டத்தின் காலக்கெடுவைத் தாண்டி அமைச்சகத்திற்கு அதிக நேரம் தேவைப்பட்டாலும்  மக்களும் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் என்று டாக்டர் ஞானபாஸ்கரன் கூறினார். சுகாதார அமைச்சர் இப்போது பதிலளிக்க வேண்டும். அல்லது தடுப்பூசிகளுக்கான வரிசையில் மலேசியா ஏன் கடைசியாக உள்ளது என்பதற்கு அவர் பின்னர் பொதுமக்களுக்கு பதிலளிக்க வேண்டியிருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here