ஜாகிர் நாயக் Vs ராமசாமி: பாதுகாப்பு அறிக்கைகளை திருத்த நீதிமன்றம் அனுமதிக்கிறது

கோலாலம்பூர் : சர்ச்சைக்குரிய மதப் போதகர் டாக்டர் ஜாகிர் நாயக் தாக்கல் செய்த வழக்கில் தனது பாதுகாப்பு அறிக்கைகளை திருத்துவதற்கு பினாங்கு துணை முதல்வர் II டாக்டர் பி.ராமசாமி (படம்) அளித்த விண்ணப்பத்தை இங்குள்ள உயர் நீதிமன்றம் அனுமதித்துள்ளது.

ராமசாமி தனக்கு எதிராக அவதூறான அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாகவும், அவரை  தமிழீழ விடுதலை புலிகள் (எல்டிடிஇ) பிரச்சினையுடன் இணைத்ததாகவும் கூறி ஜாகிர் கடந்த அக்டோபர் மாதம் வழக்குத் தாக்கல் செய்தார்.

ஜாகீரின் வழக்கறிஞர் டத்தோ அக்பெர்டின் அப்துல் காதர் நீதிமன்றத்திற்கு அறிவித்ததையடுத்து, வாதி அதை எதிர்க்கவில்லை என்று நீதிபதி டத்தோ முகமட் ஃபிரூஸ் ஜாஃப்ரில் ராமசாமியின் விண்ணப்பத்தை அனுமதித்தார்.

இதற்கு முன் ஜூலை 21ஆம் தேதி அமைக்கப்பட்ட வழக்கு நிர்வாகத்தில், பிரதிவாதியின் வழக்கறிஞர் பாதுகாப்பு அறிக்கையை திருத்துவதற்கான விருப்பத்தை வெளிப்படுத்தியிருந்தார்.

நாங்கள் (வாதி) திருத்தப்பட வேண்டிய பகுதியைப் படித்து அதை ஏற்றுக்கொள்கிறோம்  என்று அவர் மேலும் கூறினார். நீதிமன்றம் அக் 13 ஐ மற்றொரு வழக்கு நிர்வாகத்திற்கு நிர்ணயித்தது.

2016 மற்றும் 2019 க்கு இடையில் சமூக ஊடக தளங்கள் மற்றும் செய்தி இணையதளங்களில் பதிவேற்றப்பட்ட அவதூறான அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ராமசாமிக்கு எதிராக அக்டோபர் 16, 2019 அன்று ஜாகிர் வழக்குத் தாக்கல் செய்தார்.

உரிமைகோரல் அறிக்கையில், வாதி, ஏப்ரல் 10, 2016 அன்று, பிரதிவாதியின் பேஸ்புக் பக்கத்தில் விரும்பத்தகாத பெயரைப் பயன்படுத்தி அவரை (ஜாகிர்) அழைப்பதன் மூலம் ராமசாமி அவரை அவதூறாகப் பேசியதாகவும், பிரதிவாதியும் மீண்டும் வாதிக்கு எதிராக அக்.1இல் அவதூறு அறிக்கையை வெளியிட்டார். 2017ஆம்  ஆண்டு அதே நாளில் பிரசங்கியைப் பற்றிய கட்டுரையை பீஃரி மலேசியா டுடே (எஃப்எம்டி) செய்தி இணையதளத்தில் வெளியிடப்பட்டது.

ஆகஸ்ட் 11, 2019 அன்ற கிளந்தான் அரசாங்கத்தால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட ஒரு நிகழ்வின் போது பிரதிவாதி தனது உரையை கையாண்டதாகவும், இதுவும் அதே நாளில் எஃப்எம்டி போர்ட்டலில் வெளியிடப்பட்டது என்றும் ஜாகிர் கூறினார்.

ராமசாமி, ஆகஸ்ட் 20, 2019 அன்று, இந்தியாவைச் சேர்ந்த இந்தியா டுடே வெளியிட்ட வாதிக்கு எதிராக அவதூறான அறிக்கையை வெளியிட்டதாகக் கூறப்பட்டது. இந்த அறிக்கைகள் தன்னை ஒரு தீங்கிழைக்கும் நபராக சித்தரித்ததாகவும், இது நாட்டின் அமைதி மற்றும் நல்லிணக்கத்திற்கு அச்சுறுத்தல் என்றும் ஜாகிர் கூறினார்.

எல்டிடிஇ பிரச்சினைகள் தொடர்பாக ஆன்லைன் செய்தி போர்டல் தி மலேசிய இன்சைட் நடத்திய கருத்துக்கள் தொடர்பாக ஜாகிர் 2019 டிசம்பரில் ராமசாமிக்கு எதிராக மற்றொரு வழக்கைத் தாக்கல் செய்தார். இரண்டு வழக்குகளையும் விசாரிக்க நீதிமன்றம் அடுத்த ஆண்டு மார்ச் 22 முதல் ஐந்து நாட்கள் நிர்ணயித்துள்ளது. இரண்டு வழக்குகளும் ஒன்றாக விசாரிக்கப்படும். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here