அனுமதியின்றி நங்கூரமிட்ட கப்பல் – கடல்சார் அமலாக்க பிரிவினரால் தடுத்து வைப்பு

கோத்தா திங்கி: மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க பிரிவினர்ர் (எம்.எம்.இ.ஏ) மங்கோலியாவில் பதிவு செய்யப்பட்ட கப்பல் மற்றும் மீன்பிடி படகு ஒன்றை தஞ்சோங் சியாங் அருகே சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டதற்காக தடுத்து வைத்துள்ளது.

இந்த கப்பல் சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 19) பிற்பகல் 1.35 மணியளவில் தஞ்சோங் சியாங்கிற்கு கிழக்கே 14 கடல் மைல் தொலைவில் காணப்பட்டதாக எம்எம்இஏ தஞ்சோங் செடிலி கடல் மண்டல துணை நடவடிக்கை இயக்குனர்  கேப்டன் டான் ஆ பிக் தெரிவித்தார்.

கப்பலில் ஒரு வழக்கமான சோதனை, இந்த கப்பல் மங்கோலியாவின் உலான்பாதரில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது என்றும் அது எங்கள் நீரில் நங்கூரமிடுவதற்கு கடல் துறையிடம் அனுமதி பெறவில்லை என்றும் கண்டறியப்பட்டது என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

24 முதல் 63 வயதுடைய இந்த கப்பலில் ஆறு இந்தோனேசிய குழு உறுப்பினர்கள் இருப்பதாக அவர் கூறினார். வணிகக் கப்பல் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 491 பி (1) (I) இன் கீழ் சட்டவிரோத நங்கூரமிட்டதற்காக கப்பல் மற்றும் குழுவினர் கைது செய்யப்பட்டனர். இது RM20,000 முதல் RM100,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படுகிறது.

ஒரு தனி சம்பவத்தில், அதே நாளில் பிற்பகல் 3 மணியளவில் தஞ்சோங் சியாங்கிற்கு கிழக்கே 14.2 கடல் மைல் அருகே ஒரு மீன்பிடி படகு கைது செய்யப்பட்டது.

படகு, அதன் இரண்டு இந்தோனேசிய குழு உறுப்பினர்களுடன் 35 மற்றும் 45 வயதுடையவர்களுடன், மலேசிய கடலில் சுற்றுவதற்காக கைது செய்யப்பட்டதாகவும், வர்த்தமானி செய்யப்படாத பாதை வழியாக நாட்டிற்குள் நுழைய முயன்றதாகவும் கூறினார்.

சந்தேக நபர்கள் குடிவரவு சட்டம் மற்றும் மீன்வள சட்டத்தின் கீழ் விசாரிக்கப்படுவார்கள் என்றார். மலேசிய கடலில் நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதற்கு முன்னர் படகு மற்றும் கப்பல் உரிமையாளர்களுக்கு கடல் துறையிலிருந்து செல்லுபடியாகும் அனுமதி மற்றும் ஆவணங்களைப் பெறுமாறு அவர் அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here