அன்வார் மீது அரசு சாரா அமைப்புகள் புகார்

பெட்டாலிங் ஜெயா: நாடாளுமன்றத்தில் உறுதியான பெரும்பான்மை இருப்பதாகக் கூறி பி.கே.ஆர் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் மீது அரசு சாரா அமைப்பின் தலைவர் ஒருவர் போலீஸ் அறிக்கை பதிவு செய்துள்ளார்.

அன்வாரின் கூற்றுக்கள் மத்திய அரசியலமைப்பின் பிரிவு 43 (4) க்கு எதிரானது என்றும் நாட்டில் அரசியல், பொருளாதார மற்றும் சமூக உறுதியற்ற தன்மையைத் தூண்டக்கூடும் என்றும் பெங்கெராக் கொமுனிட்டி நெகாரா கோத்தா மலாக்கா மொஹமட் ரிதுவன் எம்.டி. கூறினார்.

புதன்கிழமை (செப்.23) அன்வர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் ஒரு புதிய அரசாங்கத்தை உருவாக்க வலுவான பெரும்பான்மையைப் பெற்றதாகவும், பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் அரசாங்கம் சரிந்துவிட்டதாகவும் கூறினார்.

முன்னாள் கோத்தா மலாக்கா பி.கே.ஆர் பிரிவுத் தலைவரான மொஹமட் ரிடுவான், இது யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங்கிற்கு முந்தியதாகவும், இது வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 25) மாலை மலாக்கா தெங்கா காவல் நிலையத்தில் போலீஸ் அறிக்கையை தாக்கல் செய்யத் தூண்டியது என்றும் கூறினார்.

“அன்வாரின் அறிக்கை நாட்டில் ஒற்றுமையையும் அரசியல் உறுதியற்ற தன்மையையும் ஏற்படுத்தும். பத்திரிகையாளர் சந்திப்பு குறித்து அறிக்கை தாக்கல் செய்ய நான் பல நபர்களுடனும், தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத் தலைவர்களுடனும் சென்றேன் என்று சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 26) தொடர்பு கொண்டபோது முகமது ரிடுவான் கூறினார்.

பிரிவு 43 (4) மக்களவையில் பெரும்பான்மையான உறுப்பினர்களின் நம்பிக்கையை பிரதமர் கட்டளையிடுவதை நிறுத்திவிட்டால், அவருக்கு இரண்டு தேர்வுகள் உள்ளன.

பிரதமர் நாடாளுமனறத்தை கலைத்து பொதுத் தேர்தலை நடத்துமாறு மன்னருக்கு அறிவுறுத்தலாம் அல்லது முழு அமைச்சரவையின் ராஜினாமாவையும் அவர் முடிவு செய்யலாம்.

செவ்வாய்க்கிழமை (செப்டம்பர் 22) உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருப்பதாக புகார் எழுந்து யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா தேசிய இதய நிறுவனத்தில் சிகிச்சை பெற்று வருகிறார்.

அன்வர் செவ்வாய்க்கிழமை (செப்டம்பர் 22) மன்னரை சந்திக்க திட்டமிடப்பட்டிருந்தார். ஆனால் நியமனம் ரத்து செய்யப்பட வேண்டியிருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here