சுற்றுலா அழைத்து செல்வதாக மோசடி: தம்பதியர் கைது

ringgit, Malaysian currency, Malaysia banknotes

சுங்கை பூலோ: முன்னணி பணியாளர்களை  குறிவைத்து, இல்லாத விடுமுறை சுற்றுலாவிற்கு  “சிறப்பு ஒப்பந்தங்களை” விற்றதாகக் கூறப்படும் கணவன்-மனைவி நடத்தும் ஒரு சிண்டிகேட்டை காவல்துறையினர் முடக்கியுள்ளனர்.

செப்டம்பர் 13 ஆம் தேதி விடுமுறை சுற்றுலா ஒன்றை வாங்குவதில் ஒரு செவிலியர் ஏமாற்றப்பட்டதை அடுத்து, இந்த விவகாரம் குறித்து போலீஸ் புகார் அளித்ததாக சுங்கை பூலோ ஓ.சி.பி.டி  ஷஃபாடன் அபுபக்கர் தெரிவித்தார்.

88 வெள்ளி மற்றும் 499 வெள்ளிக்கும் இடையில் போர்ட்டிக்சனுக்கு விடுமுறை சுற்றுலா பற்றி தனது சகாக்களுடன் ஒரு குழுவில் ஒரு வாட்ஸ்அப் செய்தியை பார்த்து அந்த நிறுவனத்தைத் தொடர்பு கொண்டார் என்று சுங்கை பூலோ போலீஸ் தலைமையகத்தில் திங்களன்று (செப்டம்பர் 28)  ஷாஃபாடன் கூறினார்.

அந்த நிறுவனம் தாதியிடம் தங்கள் முகவராக செயல்பட முடியும் என்று கூறியதாகவும், ஒவ்வொரு பரிந்துரைக்கும் 10% கமிஷனை வழங்குவதாகவும் அவர் கூறினார்.  ஷஃபாடன், செவிலியர் தனது 26 சகாக்களை நிறுவனத்துடன் RM7,778 தொகையை முன்பதிவு செய்ய முடிந்தது என்று கூறினார்.

தங்கு விடுதிக்கான அறைகள் முன்பதிவு செய்யப்படவில்லை என்பதைக் காட்டியபோது புகார் அளித்தவர் ஒரு அறிக்கையை பதிவு செய்தார்.

“சுங்கை பூலோ வணிக குற்ற விசாரணை துறையைச் சேர்ந்த ஒரு குழு செப்டம்பர் 24 ஆம் தேதி அம்பாங்கில் ஒரு தங்குமிடத்தில் சோதனை நடத்தியது மற்றும் முறையே 27 மற்றும் 26 வயதுடைய ஒரு ஆணையும் பெண்ணையும் கைது செய்தது என்று அவர் கூறினார்.

அந்த நபர் அந்த நிறுவனத்தின் உரிமையாளர், அவரது மனைவி, “முகவர்கள்” மற்றும் முன்பதிவு செய்த வாடிக்கையாளர்களுடன் தொடர்பு கொண்டவர் என்று  ஷஃபாடன் கூறினார்.

விசாரணையில் நிறுவனம் சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகத்தில் பதிவு செய்யப்படவில்லை என்றும் எந்த தங்கு விடுதியோ அல்லது குடியிருப்புகளோ ஒரு முகவராக நியமிக்கப்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

அவர்கள் வாடிக்கையாளர்களிடமிருந்து பணம் பெறுவார்கள் மற்றும் ஆன்லைன் பயண முன்பதிவு தளம் வழியாக முன்பதிவு செய்வார்கள். விசாரணையில் ஒருபோதும் உண்மையான தொகுப்புகள் வழங்கப்படவில்லை என்பது தெரியவந்தது  என்று அவர் கூறினார்.

நான்கு மொபைல் போன்கள் மற்றும் ஒரு மடிக்கணினியை காவல்துறையினர் பறிமுதல் செய்ததாகவும், மேலதிக விசாரணைகளுக்கு உதவுவதற்காக தம்பதியை செப்டம்பர் 29 வரை தடுப்புக்  காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும்  ஷபாடன் கூறினார்.

மோசடி செய்ததற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 420 ன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here