பெட்டிகளில் இறந்து கிடந்த 4,000 செல்லப்பிராணிகள்

ஆன்லைனில் வாங்கப்பட்ட நாய்கள், பூனைகள், முயல்கள் உள்ளிட்ட 4,000 செல்லப்பிராணிகள், சீனாவில் பெட்டிகளில் இறந்து கிடந்த சம்பவம் அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

விலங்குகள் அனைத்தும் பிளாஸ்டிக் அல்லது அட்டைப் பெட்டிகளில் மூடப்பட்டிருந்தன. அவை ஒரு கப்பலில் கிட்டத்தட்ட ஒரு வாரம் தவித்தன. ஹெனனின் லுஹோ நகரத்தில் உள்ள டோங்சிங் லாஜிஸ்டிக்ஸ் நிலையத்தில் கண்டுபிடிக்கப்படுவதற்கு ஒரு வாரத்திற்கு முன்பு அவை உணவு அல்லது தண்ணீர் இல்லாமல் பெட்டிகளில் விடப்பட்டிருக்கலாம் என்று கருதப்படுகிறது.

ஒரு சிபிஎஸ் செய்தி அறிக்கையின்படி, இந்த மரணங்கள் சீனாவின் வளர்ந்து வரும் விலங்குகளின் இனப்பெருக்கம் காரணமாக அவை கொல்லப்பட்டிருக்கலாம் என்று கூறுகிறது.

ஏற்கனவே 4000 விலங்குகள் இறந்திருந்தாலும், 1,000 முயல்கள், வெள்ளெலிகள், நாய்கள் மற்றும் பூனைகளை காப்பாற்ற முடிந்தது. நோய்வாய்ப்பட்ட விலங்குகள் கால்நடை கிளினிக்குகளுக்கு அனுப்பப்பட்டபோது பலர் அவற்றை தங்கள் வீடுகளுக்கு எடுத்து சென்றனர்.

இதுகுறித்து விலங்கு மீட்பு தன்னார்வலர் ஒருவர் பேசிய போது “நாங்கள் இதற்கு முன்பு கூட பல விலங்குகளை மீட்டுள்ளோம். ஆனால் இந்த துயரத்தை நான் அனுபவித்த முதல் முறையாகும். நாங்கள் அங்கு சென்றபோது, விலங்குகள் அடங்கிய பெட்டிகளின் பல சிறிய மலைகள் இருந்தன. அவர்களில் பல இறந்துவிட்டன, மேலும் பல விலங்குகள் அழுகிய நிலையில், மோசமான துர்நாற்றத்துடன் கிடந்தன” என்று தெரிவித்தார்.

“மூச்சுத் திணறல், நீரிழப்பு மற்றும் பட்டினியால் அவர்கள் இறந்தனர் என்பது தெளிவாகத் தெரிந்தது” என்று விலங்கு மீட்புக் குழுவின் நிறுவனர் ஹுவா தெரிவித்துள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here