நீலாய் தொழில்துறை தளத்தில் கொட்டப்பட்ட கழிவுகள் வேறு மாநிலத்திலிருந்து வந்தது

நீலாய்: இங்குள்ள ஒரு தொழில்துறை பகுதியில் ஆற்றங்கரையில் கொட்டப்பட்ட கழிவுகள் வேறு மாநிலத்திலிருந்து கொண்டு வரப்பட்டதாக முதற்கட்ட போலீஸ் விசாரணையில் தெரிய வந்துள்ளது.

இந்த சம்பவத்தின் பின்னணியில் குற்றவாளிகளின் பாதையில் தனது அதிகாரிகள் ஏற்கனவே இருந்ததாகவும், இதன் விளைவாக சுங்கை செமினி மற்றும் புக்கிட் தம்போய் நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையங்கள் ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக். 4) மூடப்பட்டதாகவும் மாநில துணை போலீஸ் தலைவர் எஸ்.ஏ.சி சே ஜகாரியா ஓத்மான் தெரிவித்தார்.

பொறுப்பற்றவர்களை எப்போது வேண்டுமானாலும் கைது செய்வோம் என்று நம்புகிறோம். எனது அதிகாரிகள் ஏற்கனவே சம்பந்தப்பட்ட மாநிலத்தில் உள்ளனர் என்று அவர் கழிவுகளை கொட்டிய இடத்தில் சந்தித்தபோது கூறினார்.

தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 430 இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறது.

மனிதர்களுக்கு நீர் அல்லது உணவு விநியோகத்தை பாதிக்கும் ஒரு குற்றத்தை செய்தால், ஐந்து முதல் 30 ஆண்டுகள் வரை சிறையில் அடைக்கப்படலாம் அல்லது அபராதம் விதிக்கப்படலாம் அல்லது தண்டனை விதிக்கப்படும்.

இப்பகுதியில் மேற்கொள்ளப்படும் தூய்மைப்படுத்தும் பணிகளை கண்காணிக்க மாநில சுற்றுச்சூழல், சுகாதாரம், கூட்டுறவு மற்றும் நுகர்வோர் குழுத் தலைவர் எஸ்.வீரப்பன் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

கொட்டப்படும் கழிவுகளை நிறுவுவதற்கு வேதியியல் துறையின் முடிவுகளுக்காக அதிகாரிகள் காத்திருக்கிறார்கள் என்றார். கழிவுகள் ஒரு திரவ மற்றும் பாதி – திட வடிவத்தில் இருந்தன. மேலும் எஸ்ஜி பாடாங் பெனார் கரையில் கொட்டப்பட்டன. இது எஸ்ஜி செமினியில் பாய்கிறது.

வானிலை அனுமதித்தால், இன்று தூய்மைப்படுத்தும் பணியை முடிக்க முடியும் என்று நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார். கழிவு தொடர்பான எந்தவொரு செயலையும் அவர்கள் கண்டால் அதிகாரிகளுக்கு அறிவிக்க வேண்டும் வீரப்பன் பொதுமக்களுக்கு வேண்டுகோள் விடுத்தார்,

குற்றவாளிகள் ஒதுங்கிய பகுதிகளைத் தேர்ந்தெடுப்பதால், அவர்களை ரெட் ஹேண்டரில் பிடிப்பது கடினம். இதுபோன்ற நடவடிக்கைகளை சரிபார்க்கும் முயற்சிகளில் சில பகுதிகளில் ரகசிய கண்காணிப்பு கேமிராக்களை அமைப்பதற்கும் நாங்கள் ஆலோசித்து வருவதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

திட்டமிடப்படாத நீர் இடையூறின் விளைவாக, பெட்டாலிங், ஹுலு லங்காட், கோலா லங்காட் மற்றும் சிப்பாங் மாவட்டங்களில் 274 பகுதிகளில் 309,867 கணக்கு வைத்திருப்பவர்களுக்கு தினமும் தேவையான 602 லிட்டர்களை ஆயர் சிலாங்கூரால் விநியோகிக்க முடியவில்லை.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here