12 ஆவது மாநில தேர்தலுக்கான நடவடிக்கைகளை நிறுத்துக

மிரி: 12 ஆவது மாநிலத் தேர்தலுக்கான அனைத்து தரை நடவடிக்கைகளையும் தயாரிப்புகளையும் உடனடியாக நிறுத்துமாறு சரவாக் நகரில் உள்ள ஒரு சொந்த உரிமைக் குழு அனைத்து அரசியல் கட்சிகளையும் கேட்டுக் கொண்டுள்ளது,

அதிகரித்து வரும் கோவிட் -19 அச்சுறுத்தல்களின் வெளிச்சத்தில் ஒவ்வொரு அரசியல் கட்சியும் தங்களது தேர்தலுக்கு முந்தைய திட்டங்களை நிறுத்த வேண்டும் என்று சரவாக் பழங்குடி மக்களின் உரிமைகளுக்கான சமூகம் (எஸ்.சி.ஆர்.ஐ.பி.எஸ்) புதன்கிழமை (அக். 7) கூறியது.

பேரியோவில் ஒரு ஹைலேண்ட் கிராமவாசியின் சமீபத்திய  கோவிட் -19 உடன் சாதகமாகக் காணப்பட்டது மற்றும் புதிய சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருவது இது ஒரு தெளிவான மற்றும் தற்போதைய ஆபத்து என்பதைக் காட்டுகிறது என்று SCRIPS தெரிவித்துள்ளது.

அதன் செயலாளர் நாயகம் மைக்கேல் ஜோக்சைட், SCRIPS நிலைமை குறித்து கவலைப்படுவதாகக் கூறினார். கிராமப்புற குடியேற்றங்களுக்கு செல்வதை நிறுத்துமாறு அனைத்து அரசியல் கட்சிகளுக்கும் SCRIPS அழைப்பு விடுக்கிறது.

எங்கள் செய்தி ஜி.பி.எஸ் (கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக்) ஆளும் மாநில அரசாங்க கூட்டணிக்கு மட்டுமல்ல. எதிர்க்கட்சிகள் மற்றும் பிற அனைத்து சுயாதீன முகாம்களும் கூட்டணிகளும் தங்கள் நடவடிக்கைகளையும் நிறுத்த வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம்.

இதில் உள்ள அபாயங்கள் மிகப் பெரியவை. மாநிலத் தேர்தல்களுக்குத் தயாராவதற்காக வெளியாட்களை கிராமப்புறங்களுக்கு அனுப்புவது கோவிட் -19 வழக்குகளில் அதிகரிப்பு ஏற்படக்கூடும்.

எனவே அடுத்த மாதம் மாநில சட்டசபையை கலைப்பதற்கான அதன் எதிர்பார்க்கப்பட்ட நடவடிக்கையையும் ஜி.பி.எஸ் ரத்து செய்ய வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

பேரியோ மலைப்பகுதிகளில் உள்ள கே.ஜி.பதாலிஹைச் சேர்ந்த ஒரு பூர்வீகம் கோவிட் -19  உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது.

ஸ்கிரீனிங் மற்றும் இரத்த பரிசோதனைகளை மேற்கொள்ள மும்பிலிருந்து சுகாதார குழுக்கள்  சரவாக் ஹெலிகாப்டர்களைப் பயன்படுத்தி அங்கு பறந்துள்ளன. முதல் சுற்றுத் திரையிடலில் 145 கிராமவாசிகள் பாதிக்கப்படவில்லை என்பதைக் காட்டியது.

அவர்களின் இரத்த பரிசோதனை முடிவுகள் நிலுவையில் உள்ளன. சரவாக் நகரில் கோவிட் -19 நிலைமை மற்ற மாநிலங்களைப் போல மோசமாக இல்லை என்றாலும், நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் இறப்புகளில் திடீர் கூர்மையான உயர்வு ஏற்பட்டு (ஜூன் மற்றும் ஜூலை மாதங்களில்)  இருந்தது என்று ஜோக் இன்று கூறினார்.

நாங்கள் அதை மீண்டும் விரும்பவில்லை. இங்குள்ள அனைத்து அரசியல் கட்சிகளும் மக்களின் கவலைகளுக்கு முன்னுரிமை கொடுக்க வேண்டும், அவர்களின் அரசியல் நலன்களுக்கு அல்ல என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here