எம்சிஓ மீறல்: 21 பேருக்கு சம்மன்

பட்டர்வொர்த்: மீட்பு இயக்க கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை (MCO) மீறியதற்காக மூன்று பெண்கள் உட்பட இருபத்தொரு பேருக்கு தலா 1,000  விதிக்கப்பட்டது.

மாவட்டத்தில் தொற்று பரவாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதை நோக்கமாகக் கொண்ட ஓப்ஸ் கோவிட் -19 இன் போது தனிநபர்களுக்கு அபராதம் விதிக்கப்பட்டதாக வட செபராங் பிறை ஒ.சி.பி.டி உதவி ஆணையர் நூர்ஜெய்னி முகமட் நூர் தெரிவித்தார்.

அரசாங்கத்தால் கட்டளையிடப்பட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) அவர்கள் பின்பற்றவில்லை என்றார். மாவட்டத்தின் பல வளாகங்களில், உணவகங்கள், பல்பொருள் அங்காடிகள், உதிரி பாகங்கள் கடைகள் மற்றும் ஒரு பொழுதுபோக்கு மையம் போன்றவற்றில் அவர்களுக்கு அபராதம் விதிக்கப்பட்டது என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (அக். 9) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

தனிநபர்கள் 30 முதல் 60 வயதுக்குட்பட்டவர்கள் என்றும், தொற்று நோய்களைத் தடுப்பது மற்றும் கட்டுப்படுத்துதல் (பாதிக்கப்பட்ட உள்ளூர் பகுதிகளுக்குள் நடவடிக்கைகள்) விதிமுறைகள் 2020 இன் விதி 10 (8) இன் கீழ் சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டதாகவும் ஏ.சி.பி நூர்செய்னி கூறினார்.

தனிநபர்கள் செய்த குற்றங்களில் சமூக இடைவெளி தூரத்தை கடைபிடிக்கவில்லை. அவர்களின்  வருகை, உடல் வெப்பநிலை மற்றும் விவரங்களை பதிவு செய்யவில்லை.

அபராதம் விதிக்கப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக SOP களை கண்டிப்பாக கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்றும், அதேபோல் நோய்த்தொற்றின் வளைவைத் தட்டச்சு செய்ய அரசாங்கத்திற்கு உதவ வேண்டும் என்றும் அவர் அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here