தொலைபேசி வழி மோசடி: போலீஸ் உயர் அதிகாரிகள் உள்ளிட்டவர்களிடம் விசாரணை

கோலாலம்பூர்: தொலைபேசி மோசடி சிண்டிகேட்டில் தொடர்பு இருப்பதாக சந்தேகத்தின் பேரில் புக்கிட் அமானின்  நிலையான இணக்கத் துறை அனைத்து போலீஸ் பணியாளர்கள் மற்றும் உடன் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள அதிகாரிகள் மீது உள் விசாரணையைத் தொடங்கியுள்ளது.

அதன் இயக்குனர்  டத்தோ ஜம்ரி யஹ்யா, பணவியல் மற்றும் பிற வெகுமதிகளுக்கு ஈடாக சிண்டிகேட்டுக்கு பாதுகாப்பு வழங்கியதாகக் கூறப்படுபவர்களின் ஒழுக்கம் மற்றும் நடத்தை மீறல் குறித்து விசாரணை கவனம் செலுத்துகிறது என்றார்.

அவர்களின் வாழ்க்கை முறை மற்றும் சொத்துக்கள் அவற்றின் தரவரிசை மற்றும் நிலைக்கு ஏற்ப உள்ளதா என்பதையும் நாங்கள் சோதித்து வருகிறோம் என்று வெள்ளிக்கிழமை (அக். 9) தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார். சிண்டிகேட்டுடன் அதன் பணியாளர்கள் மற்றும் அதிகாரிகளின் ஈடுபாட்டை காவல்துறை தீவிரமாக கருதுகிறது.

சட்டத்தை மீறியவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுப்போம். இத்தகைய நடவடிக்கை போலீஸ் படையின் பிம்பத்தையும் ஒழுக்கத்தையும் கெடுக்கும் என்று கம் ஜாம்ரி கூறினார்.

தொலைபேசி மோசடி மற்றும் சட்டவிரோத சூதாட்ட சிண்டிகேட் தொடர்பாக மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) சமீபத்தில் பல போலீஸ் அதிகாரிகள் மற்றும் பணியாளர்களை கைது செய்தது குறித்து அவரது கருத்துக்கள் கவலை கொண்டுள்ளன.

சிண்டிகேட்டில் இருந்து  85 மில்லியன் வெள்ளியை கைப்பற்றப்பட்டதாகவும், காவல்துறை அதிகாரிகள் உட்பட அதிகமான நபர்களைக் கைப்பற்றுவதற்காக கிராஃப்ட் பஸ்டர்கள் இப்போது வலையை அகலப்படுத்துவதாகவும் தெரிவிக்கப்பட்டது.

இதுவரை 20 நபர்களை (எட்டு போலீஸ் அதிகாரிகள் மற்றும் ஒரு சீன நாட்டவர் உட்பட) கைது  எம்.ஏ.சி.சி. கைது செய்துள்ளனர். வரும் நாட்களில் மேலும் பலர் கைது செய்யப்படுவர்.

85 மில்லியன் வெள்ளி என்பது சிறுதுளி மட்டுமே என்று ஆதாரங்கள் தெரிவித்தன. மேலும் MACC சட்டவிரோதமாக சம்பாதித்த அதிக லாபங்களை பறிமுதல் செய்யும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

MACC தலைமை ஆணையர் டத்தோ ஶ்ரீ அசாம் பாக்கி அவர்கள் தங்கள் கணக்குகளை முடக்குவதன் மூலம் சிண்டிகேட் நடவடிக்கைகளை முடக்கியுள்ளதாகக் கூறியிருந்தார்.  மொத்தம் 730 கணக்குகள் முடிக்கப்பட்டு  மொத்தம் 80 மில்லியன்  தொகை மற்றும் 5 மில்லியன் ரொக்கப் பணமும் கைப்பற்றப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here