சரவாக் தொலைக்காட்சி தொடக்கம்

சரவாக் யாங் டி-பெர்த்துவா நெகிரி துன் அப்துல் தைப் மஹ்மூட், அரசுக்கு சொந்தமான தொலைக்காட்சி நிலையமான டிவி சரவாக் (டி.வி.எஸ்) ஐ நேற்று இரவு தொடக்கி வைத்தார்.

தொடக்க விழாவில் முதலமைச்சர் டத்தோ பாத்திங்கி அபாங் ஜொஹாரி துன் ஓபெங் கூறுகையில், இந்த நிகழ்ச்சி சரவாக்கின் மற்றொரு வரலாற்று மைல்கல்லாகவும், அனைத்து சரவாக்கியர்களுக்கும் ஒரு கனவு நனவாகுகுதல் என்பதாகவும் இருக்கும் என்று கூறினார்.

டி.வி.எஸ் நாட்டின் முதல் அரசுக்கு சொந்தமான தொலைக்காட்சி நிலையம் ஆகும், மேலும் சரவாக் மாநிலத்தின் படைப்பாளர்கள், தயாரிப்பாளர்கள் கலைஞர்கள் தங்கள் படைப்புகளை வெளிப்படுத்துவதற்கான தளமாகவும் இது இருக்கும், அதே நேரத்தில் அவர்களின் செய்தித்தொகுப்புகள், நடப்பு விவகார நிகழ்ச்சிகள் பேச்சு நிகழ்ச்சிகள் அனைத்திற்கும் வடிகாலாக அமையும்.

இது (டி.வி.எஸ் தொடங்குவது) உலகின் ஒவ்வொரு பகுதியிலும் ஓர் அடையாளத்தை உருவாக்க சரவாக் அதிக கதவுகளைத் திறக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார், டி.வி.எஸ் ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு ஆஸ்ட்ரோ சேனல் 122 இல் ஒரு சோதனை ஓட்டத்தில் இருக்கும். தொழில்நுட்ப ஸ்திரத்தன்மை,  தொழில்துறையின் தரத்திற்கு ஏற்றதாக  ஆயவு நடவடிக்கயாகவும்  இருப்பதை உறுதிசெய்யும்.

சரவாக்கியர்களுக்கு இதன் உள்ளடக்கம் மூலம் பல்வேறு துறைகளில் சிறந்து விளங்க டி.வி.எஸ் அதிக வாய்ப்புகளை வழங்கும் . இதன் மூலம் டிஜிட்டல் பொருளாதார சுற்றுச்சூழல் அமைப்பில் அதிக வருவாய் பெறும் நீரோட்டங்களுக்குப்  பங்களிக்க அதிக வேலை வாய்ப்புகள்  உருவாக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here