பத்து சாபி இடைத்தேர்தல்: சபா பக்காத்தான் போட்டியிடாது

கோத்த கினபாலு: நடைபெறவிருக்கும்  பத்து சாபி நாடாளுமன்ற இடைத்தேர்தலில் போட்டியிட வேண்டாம் என்று சபா பக்காத்தான் ஹாரப்பான் முடிவு செய்துள்ளதாக  சமீபத்திய தகவல் தெரிவித்தது.

இந்த ஒப்பந்தத்தின் கீழ் உள்ள மூன்று கட்சிகளான பி.கே.ஆர், டிஏபி மற்றும் அமானா – மறைந்த பத்து சாபி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டத்தோ லீவ் வு கியோங் மற்றும் அவர்களது கூட்டாளியான பார்ட்டி வாரிசன் சபா ஆகியோருக்கு மரியாதை நிமித்தமாக இந்த முடிவை எடுத்ததாக சபா பக்காத்தான் தலைவர் டத்தோ கிறிஸ்டினா லீவ் தெரிவித்தார்.

எங்கள் முடிவு வாரிசனின் கீழ் போட்டியிட்ட மறைந்த லீவுக்கு மரியாதை செலுத்துவதாகும். சபா பக்காத்தான் வாரீசன் பிளஸ் கூட்டணியின் பங்குதாரர்  என்று அவர் புதன்கிழமை (அக். 14) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இதற்கு முன்னர், பாரிசன் நேஷனல், எஸ்ஏபிபி, ஸ்டார் சபா மற்றும் பார்ட்டி சின்டா சபா ஆகியோர் இடைத்தேர்தலில் போட்டியிடப் போவதில்லை என்று அறிவித்தனர். கோவிட் -19 முக்கிய கவலையாகக் கருதப்படுகிறது. இடைத்தேர்தலில் பங்கேற்க விரும்புவோர் நிலையான இயக்க முறையை முழுமையாகக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்று லீவ் கூறினார்.

சமீபத்திய சபா மாநிலத் தேர்தலில் இருந்து கற்றுக்கொண்ட பாடங்களை கணக்கில் எடுத்துக் கொண்டால், தேர்தல்களை நடத்துவதற்கு தற்போதுள்ள எஸ்ஓபியை மேலும் கடுமையாக்க வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்று சபா பி.கே.ஆர் தலைவர் கூறினார்.

பத்து சாபி இடைத்தேர்தலுக்கான வாக்குப்பதிவு டிசம்பர் 5 ஆம் தேதிக்கும், வேட்பு மனு நவம்பர் 23 ம் தேதியும் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here