மாநிலங்களை கடக்க “நொண்டி” சாக்குகளை கூறாதீர்கள்

கோலாலம்பூர்: மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணங்களுக்கு விண்ணப்பிப்பவர்கள் “நொண்டி” காரணங்களைத் தெரிவிக்க வேண்டாம் என்றும் அவசர மற்றும் உண்மையான தேவை இருந்தால் மட்டுமே பயணிக்க வேண்டும் என்றும் நினைவூட்டப்படுகிறார்கள்.

அக்டோபர் 14 ஆம் தேதி நிபந்தனை இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு (எம்.சி.ஓ) அமல்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணங்களுக்கான மொத்தம் 1,587 விண்ணப்பங்கள் வந்துள்ளன. 1,555 விண்ணப்பங்கள் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளன என்று கோம்பாக் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ஏ.சி.பி அரிஃபாய் தாராவே தெரிவித்தார்.

மாநில எல்லைகளை கடப்பதற்கான பெரும்பாலான விண்ணப்பங்கள் மருத்துவ, இறப்பு மற்றும் அவசரகால வழக்குகளுக்கானவை. நிராகரிக்கப்பட்டவை விடுமுறை, திருமணங்களில் கலந்துகொள்வது அல்லது குழந்தைகளை தங்கள் சொந்த ஊர்களுக்கு அனுப்புவது போன்ற நொண்டிச் சாக்குகளை அளித்தன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சனிக்கிழமை (அக். 17) தாமதமாக இங்குள்ள செலயாங் பாரு மற்றும் ஸ்ரீ கோம்பாக்கில் நடந்த சிறப்பு எம்.சி.ஓ இணக்க நடவடிக்கைக்குப் பின்னர் அவர் இவ்வாறு கூறினார். இதன் போது ஏழு நபர்கள் கூட்டு மற்றும் இரண்டு வெளிநாட்டினர் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர்.

வியாழக்கிழமை (அக். 15) தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகையில், தற்போது நிபந்தனைக்குட்பட்ட எம்.சி.ஓ.வின் கீழ் இருக்கும் சிலாங்கூர், கோலாலம்பூர் மற்றும் புத்ராஜெயா ஆகிய இடங்களில் இயக்க அனுமதிகளுக்கான விண்ணப்ப படிவங்களை அருகிலுள்ள காவல் நிலையத்திலிருந்து பெறலாம் அல்லது காவல்துறையின் அதிகாரப்பூர்வ முகநூல் வழி பதிவிறக்கம் செய்யலாம் பூர்த்தி செய்யப்பட்ட படிவத்தை அருகிலுள்ள காவல் நிலையத்தில் சமர்ப்பிக்க வேண்டும்.

சுகாதார மலேசிய அமைச்சகத்தின் ஆலோசனையைப் பெற்று, சம்பவங்களின் அதிகரிப்பு மற்றும் கோவிட் -19 பரவுதல் போன்றவற்றைக் கருத்தில் கொண்டு, அக்டோபர் 12 முதல் 27 வரை சிலாங்கூர், கோலாலம்பூர் மற்றும் புத்ராஜெயாவில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட எம்.சி.ஓ. அமல்படுத்தப்பட்டது- பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here