உணவுப்பொருட்கள் தட்டுப்பாடில்லை

சந்தையில் அத்தியாவசிய பொருட்கள், குறிப்பாக உணவு போதுமான அளவு வழங்கப்படுவதாக உள்நாட்டு வர்த்தக நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் உறுதியளித்துள்ளது.

துணை மந்திரி டத்தோ ரோசோல் வாஹிட், வழங்கல் போதுமானது நுகர்வோரின் நல்வாழ்வுக்கு விலைகள் நிலையானவை என்பதை அமைச்சகம் உறுதி செய்யும்.  குறிப்பாக கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் மூன்றாவது அலைக்கு முகங்கொடுக்கும்.

உற்பத்தியாளர்கள், விவசாயிகள், மொத்த விற்பனையாளர்கள் , சில்லறை விற்பனையாளர்களின் மட்டத்தில் பொருட்களின் விநியோகச் சங்கிலியை அமைச்சகம் கண்காணிக்கிறது. இது போதுமான பொருட்களின் விநியோகத்தை உறுதி செய்வதோடு, வர்த்தகர்களால் விலை கையாளுதலைத் தவிர்ப்பதற்கும் ஆகும் என்று அவர் ஓர் அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

பீதி கொள்ளவேண்டாம், குறிப்பாக நிபந்தனை இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (சிஎம்சிஓ) அமல்படுத்தும்போது, ​​இது அதிகப்படியான  விரயத்தை உருவாக்கும். இது விலை உயர்வையும் ஏற்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார், நுகர்வோர் கொள்முதல் செய்வதற்கு முன் திட்டமிட வேண்டும். அத்துடன் வணிக வளாகங்களுக்குச் செல்லும்போது நிர்ணயிக்கப்பட்ட நிலையான இயக்க முறைமையைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும்.

அமைச்சகம் மேற்கொண்ட நடவடிக்கை குறித்து, அக்டோபர் 14  ஆம் தேதி சபா, சிலாங்கூர், கோலாலம்பூர், புத்ராஜெயா ஆகிய வடாரங்களில் சி.எம்.சி.ஓ அமல்படுத்தப்பட்டதில் இருந்து விலை, பொருட்கள் வழங்கல் தொடர்பான பல்வேறு குற்றங்கள் சம்பந்தப்பட்ட மொத்தம் 81 வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்றார் அவர்.

“இந்த வழக்குகளில் RM117,880 மற்றும் 57 சேர்மங்களின் மொத்த பறிமுதல் மதிப்பு அடங்கும், இதுவரை செலுத்தப்பட்ட கூட்டு மதிப்பு RM14,200 ஆகும்,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here