வளர்ச்சியில் மக்கள் பயனடைவது உறுதி செய்யப்படும்

இஸ்கண்டார்  மலேசியாவில் உள்ள மக்கள் வளர்ச்சியிலிருந்து தொடர்ந்து பயனடைந்து வருவதாகவும், அவர்களின் வாழ்க்கைத் தரத்தை மேலும் உயர்த்தக்கூடிய அதிக மக்கள் நல மையப்படுத்தப்பட்ட முயற்சிகளுக்கு ஒப்புதல் அளித்ததாகவும் பிரதமர் டான்ஸ்ரீ முஹிடீன் யாசின் திங்கள்கிழமை திருப்தி தெரிவித்துள்ளார்.

இஸ்கண்டார் பிராந்திய மேம்பாட்டு ஆணையத்தின் (ஐஆர்டிஏ) இணைத் தலைவரான முஹிடீன், இஸ்கண்டார் மலேசியா ஒரு பொருளாதார பிராந்தியமாக, அதன் தொடக்கத்திலிருந்து இன்று வரை சிறந்த முதலீட்டு சாதனைகளை வெளிப்படுத்தியுள்ளது என்றார்.

இருப்பினும், மக்கள்  பின்வாங்கப்படுவதில்லை என்பதை உறுதி செய்வதிலும், அதன் வேகமான வளர்ச்சியின் மத்தியில் ஓர் ஒத்திசைவான நெகிழ்ச்சியான சமூகத்தை உருவாக்குவதிலும் பிராந்தியத்தின் பல சாதனைகளைப் பார்க்கும்போது நான் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைகிறேன் என்று ஐஆர்டிஏ அதிகாரசபை உறுப்பினர்கள் (MoA) கூட்டத்திற்குப் பிறகு பிரதமர் வீடியோ கான்பரன்சிங் வழியாக கூறினார்.

ஐஆர்டிஏ படி, இஸ்கண்டார்  மலேசியா 2006 முதல் ஜூன் 2020 வரை மொத்தம் மொத்த வெ. 322.1 பில்லியன் ஒட்டுமொத்த முதலீட்டை பதிவு செய்துள்ளது, இதன் போது 750,000 க்கும் மேற்பட்ட வேலைகள் உருவாக்கப்பட்டன.

இதற்கிடையில், ஐ.எஸ்.டி.ஏ தலைமை நிர்வாகி டத்தோ இஸ்மாயில் இப்ராஹிம், இஸ்கண்டார் மலேசியாவில் வாழும் சமூகத்திற்குச் சமமான செல்வத்தை அடைவதை நோக்கமாகக் கொண்ட விரிவான மேம்பாட்டுத் திட்டத்தில் (சி.டி.பி.ஐ) செல்வப் பகிர்வு உள்ளடக்கிய நிகழ்ச்சி நிரல்களைக் கூறினார். இந்த நிகழ்ச்சி நிரல்கள் நிலையானது என்பதை உறுதி செய்வதில் ஒரு முக்கிய அம்சமாக சுற்றுச்சூழல் அமைப்பில் சமூக இணைப்பை ஊக்குவிப்பதை உறுதி செய்வதாகும்.

இதை முடிவெடுக்கும் செயல்பாட்டில் சமூகம் பங்கேற்க உதவுகிறது. உள்நாட்டை அடிப்படையாகக் கொண்ட முன்முயற்சிகளை செயல்படுத்துகிறது என்று இஸ்மாயில் கூறினார்.

MoA கூட்டத்தின்போது கொண்டுவரப்பட்ட ஒரு முக்கிய முன்மொழிவு, தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் சிவில் சமூக அமைப்புகள் (சிஎஸ்ஓக்கள்) அரசு சாரா நிறுவனங்கள் (என்ஜிஓக்கள்) மூலம் தரவு சேகரிப்பு முயற்சியை ஏற்பாடு செய்வதாகும்.

சி.எஸ்.ஓக்கள், தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் கைப்பற்றிய தரவுகளைப் பயன்படுத்துவதன் மூலமும், இந்தத் தரவைப் பகுப்பாய்வு செய்வதற்குத்  தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதன் மூலமும், மக்களின் நல்வாழ்வுக்காக மிகவும் பயனுள்ள, தெளிவான அடிப்படையிலான தீர்வுகள்,  முன்முயற்சிகளை முன்மொழிய இஸ்கண்டார் மலேசியாவில் உள்ள அதிகாரிகள், பிற கூட்டாளர்களுக்கு இது உதவும் என்று முஹிடீன் கூறினார்.

பரிந்துரைகள் குழுக்கள்,  நியமிக்கப்பட்ட சமூக பிரதிநிதிகள் , தலைவர்கள் ஒரு கட்டமைக்கப்பட்ட திறனை வளர்ப்பதற்கான பயிற்சியின் மூலம் தங்கள் பங்குகளை வழங்குவதிலும் அவர்களின் செயல்திறனை மேம்படுத்துவதற்காக அரசாங்கத்தின் உரிமையை உணர்த்துவதிலும் மக்களுக்கு அதிகாரம் அளிக்க உதவுகின்றன.

சமூகத் தலைவர்கள், நம்பிக்கையுடன் சிறப்பாக தொடர்பு கொள்ளக்கூடிய பிரதிநிதிகள் தங்கள் சமூகத்திலிருந்து சிறந்த பங்களிப்பைத் திரட்ட முடியும் என்றார் அவர். மூன்றாவது திட்டம், தற்போதுள்ள அனைத்து அதிகாரமளித்தல் திட்டங்களிலும் நிதி, கல்வியறிவு, கற்றல் தொகுதிகளை இணைப்பதன் மூலம் அரசாங்கத்தின் தற்போதைய பிரிஹாத்தின் ராக்யாட் பொருளாதார தூண்டுதல் தொகுப்பு (PRIHATIN) தேசிய பொருளாதார மீட்பு திட்டம் (பெஞ்சனா) முயற்சிகளை ஆதரிப்பதாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here