எம்சிஓ : போகோக் சேனா சிறைச்சாலையில் நீட்டிப்பு

பெட்டாலிங் ஜெயா: கெடாவில் உள்ள போகோக் சேனா சிறைச்சாலையில் விதிக்கப்பட்ட மேம்படுத்தப்பட்ட இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணை (எம்.சி.ஓ) நவம்பர் 7 ஆம் தேதி வரை மேலும் இரண்டு வாரங்களுக்கு நீட்டிக்கப்படும். ஏனெனில்  உறுதி செய்யப்பட்ட கோவிட் -19 சம்பவங்கள் இன்னும் அங்கு கண்டறியப்பட்டு வருகின்றன.

தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு கிளஸ்டர்) டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், அக்டோபர் 22 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, கைதிகளும் தொழிலாளர்களும் இந்த நோய்க்கு சாதகமாக சோதனை செய்தனர்.

சுகாதார அமைச்சின் ஆலோசனையின் பேரிலும், தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் முன்மொழியப்பட்டபடி, மேம்படுத்தப்பட்ட MCO ஐ அங்கு நீட்டிக்க அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ளது.

நோய்த்தொற்றின் சங்கிலி உடைந்திருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக இது செய்யப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார். அக்டோபர் 11 ஆம் தேதி தொடங்கிய சிறைச்சாலையில் மேம்படுத்தப்பட்ட எம்.சி.ஓ சனிக்கிழமை (அக். 24) முடிவடைய இருந்தது.

இதற்கிடையில் சிறைச்சாலையில் கூடுதல் சம்பவங்கள் எதுவும் கண்டறியப்படாததால், தவாவ் சிறைச்சாலையில் மேம்படுத்தப்பட்ட எம்.சி.ஓ மற்றும் தவாவில் உள்ள தாமான் ஏசான் சிறைச்சாலை காலாண்டுகளில் அரசாங்கம் உயர்த்தப்படும்.

அக்டோபர் 21 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, சுகாதார அமைச்சகம் தவாவ் சிறையில் 1,250 திரையிடல்களையும், தாமான் ஏசானில் கடந்த மூன்று மாதங்களில் 1,196 திரையிடல்களையும் நடத்தியதாக இஸ்மாயில் தெரிவித்தார்.

இப்போது வரை, தவாவ் சிறைச்சாலையில் எந்தவொரு செயலில் உள்ள சம்பவங்கள் கண்டறியப்படவில்லை. மேலும் தாமான் ஏசான் கடந்த மூன்று மாதங்களில் இரண்டு சம்பவங்கள் மட்டுமே கண்டறியப்பட்டுள்ளன. நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சை அளிக்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

தவா சிறை மற்றும் தாமான் ஏசான்  மூன்று மாதங்களாக  செப்டம்பர் 11 முதல் மேம்படுத்தப்பட்ட MCO இன் கீழ் இருந்தன.

மேம்படுத்தப்பட்ட MCO அங்கு உயர்த்தப்பட்ட போதிலும், அக்.26 அன்று முடிவடையவிருக்கும் இரண்டு வாரங்கள் மாநில அளவிலான நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO க்கு இன்னும் இடமளிக்க வேண்டியிருக்கும் என்று இஸ்மாயில் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here