அரசியல் காரணமாக கூட்டாச்சி பட்ஜெட்டை குறைப்பது சரியானதல்ல

ப்பெட்டாலிங் ஜெயா: ஒரு முன்னாள் உயர்மட்ட அரசு ஊழியர், அரசியல் காரணமாக கூட்டாட்சி பட்ஜெட்டைக் குறைப்பது பாவம் என்று கூறியுள்ளார். ஏனெனில் இது நாட்டின் வணிக நம்பிக்கைக்கு இன்றியமையாதது.

பொருளாதார திட்டமிடல் பிரிவு (ஈபியு), கருவூலம் மற்றும் வங்கி நெகாரா மலேசியா ஆகிய மூன்று மத்திய பொருளாதார நிறுவனங்களிடையே ஒருமித்த கருத்தை அடிப்படையாகக் கொண்ட கருவூல அரசு ஊழியர்களின் தொழில்முறை வேலை பட்ஜெட் என்று டான் ஸ்ரீ மொஹட் ஷெரிப் முகமட்  காசிம் கூறினார்.

1991-1993 வரை நிதி அமைச்சக பொதுச்செயலாளராகவும் முன்னாள் ஈபியு இயக்குநர் ஜெனரலாகவும் இருந்த ஷெரிப், இந்த கணிப்புகளுடன் அதிகாரிகள் வருவாய் மற்றும் செலவினங்களுக்கு கடன் வாங்கும் ஆதாரங்களை கணக்கிடுவார்கள் என்று கூறினார்.

நிதி பற்றாக்குறை / மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி (ஜிடிபி) விகிதம், கொடுப்பனவுகளின் இருப்பு மற்றும் நிதி அமைப்பின் ஸ்திரத்தன்மைக்கு இவை அனைத்தின் விளைவுகள் பற்றிய பட்ஜெட்டின் தாக்கங்களையும் அவர்கள் ஆராய்வார்கள்.

மலேசியாவின் பொருளாதாரம் தனியார் துறையை அதிகம் நம்பியுள்ளதால் பட்ஜெட் நிதி அமைப்பை உலுக்கக்கூடாது. ஏனெனில் இது வணிக நம்பிக்கைக்கு மிகவும் முக்கியமானது.

நிதி அமைச்சர், அரசியல்வாதிகள், செலவு செய்ய விரும்புகிறார்கள். ஆனால் வரம்புகள் உள்ளன என்று சொல்வது அரசு ஊழியர்களின் வேலை.

இதற்கு முன்னர் எனது அனுபவம் என்னவென்றால், எங்கள் அரசியல் முதலாளிகள் எங்கள் கருத்துக்களை மதிக்கிறார்கள். ஏனென்றால் அவர்கள் வணிகத்திலும் தனியார் துறையிலும் தங்கள் நெருங்கிய நண்பர்களிடமிருந்து பொருளாதார வல்லுனர்களின் கருத்துக்கள் ஒரே மாதிரியானவை. அரசாங்கத்திலோ அல்லது வெளியிலோ இருந்தாலும் அவர்கள் கண்டுபிடிப்பார்கள்  என்று அவர் கூறினார்.

ஜி 25 சிவில் சமூக அமைப்பின் ஸ்தாபக உறுப்பினரான ஷெரிப், முன்னறிவிப்புகளைச் செய்யும் போது அரசு ஊழியர்கள் தனியார் துறை பிரதிநிதிகளுடன் நெருக்கமான ஆலோசனைகளைக் கொண்டிருந்ததாகவும், பட்ஜெட்டில் இருந்து எதிர்பார்க்கப்பட்டவை குறித்து வணிகத் துறைகள் மற்றும் சமூகக் குழுக்களிடமிருந்து கருத்துகளைப் பெற ஆண்டு உரையாடல்களை நடத்தினார்.

பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் நாட்டில் கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக வெள்ளிக்கிழமை (அக். 23) பிரிவு 150 (1) மற்றும் அவசரகால பிரகடனம் (அத்தியாவசிய அதிகாரங்கள் 2020) ஆகியவற்றின் கீழ் அவசரகால பிரகடனத்தை மத்திய அரசியலமைப்பின் 150 (2 பி) பிரிவின்படி மத்திய அரசியலமைப்பின் அச்சுறுத்தலை எதிர்த்து கோரியிருந்தார்.

இருப்பினும், யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா இப்னி அல்மார்ஹம் சுல்தான் ஹாஜி அகமது ஷா அல்-முஸ்தாயின் பில்லா ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக். 25) அவசரகால நிலையை அறிவிக்க வேண்டிய அவசியமில்லை என்று முடிவு செய்தார்.

நவம்பர் 6 ஆம் தேதி நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்படவுள்ள 2021 பட்ஜெட் கோவிட் -19 ஐ எதிர்த்துப் போராடுவதற்கும் நாட்டின் பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுப்பதற்கும் மக்களுக்கு மிகவும் முக்கியமானது என்று சுல்தான் அப்துல்லா வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here