மனித கடத்தல் குற்றச்சாட்டிற்காக போலீஸ்காரர் கைது

பெட்டாலிங் ஜெயா: சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களை கடத்தியதாக 34 வயது போலீஸ்காரர் கையும் களவுமுமாக பிடிபட்டுள்ளார்.

வியாழக்கிழமை (நவ.5) வியாழக்கிழமை கம்போங் லிண்டுங்கனில் ரோந்து கடமையில் இருந்த போலீஸ் குழு சந்தேகத்திற்கிடமான காரை நிறுத்தியதை அடுத்து சந்தேக நபர் கைது செய்யப்பட்டதாக பெட்டாலிங் ஜெயா ஒ.சி.பி.டி நிக் எசானி முகமட் பைசல் தெரிவித்தார்

கார்கள் 34 வயதான போலீஸ்காரர் கார் ஓட்டியதாகவும் காரில் மேலும் ஐந்து பயணிகள் இருந்ததாகவும் அவர்கள் அனைவரும் வெளிநாட்டவர்கள் என்றும் அடையாளம் காணப்பட்டனர். அவர்களில் எவருக்கும் சரியான ஆவணங்கள் இல்லை என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 6) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

சந்தேகநபர் தலைமையிலான போலீசார் அதே பகுதியில் உள்ள ஒரு வீட்டை ஆய்வு செய்ததாகவும் மேலும் மூன்று வெளிநாட்டினர் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாகவும் ஏ.சி.பி நிக் எசானி தெரிவித்தார்.

சந்தேக நபருக்கு சொந்தமான இந்தோனேசிய மத அதிகாரசபையின் திருமண பதிவு கையேடு மற்றும் கட்டண விவரங்கள் அடங்கிய புத்தகமும் கைப்பற்றப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார். மேலும் எட்டு வெளிநாட்டினரும் மனித கடத்தலில் ஈடுபட்டதற்காக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

விசாரணையின் போது, ​​சந்தேக நபர் ஒரு நேர்மை மற்றும் நிலையான இணக்கத் துறை (ஜிப்ஸ்) அதிகாரி  விசாரணையை தொடங்கினார்.

சந்தேக நபர் புகார் அளித்தவர் மீது குற்றச்சாட்டு சுமத்தினார். அதற்குப் பதிலாக அவர் அவ்வாறே செய்வார் என்று பதிலளித்தார். இதுபோன்ற கூற்றுக்கள் ஒரு துறைத் தலைவர் என்ற அவரது நற்பெயரையும், படையின் நற்பெயரையும் பாதிக்கும் என்று புகார்தாரர் கவலைப்படுகிறார் என்று அவர் கூறினார்.

தனிநபர்கள் கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் தடுப்பு (Atipsom) சட்டம் மற்றும் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 506 ஆகியவற்றின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here