அரசாங்க ஊழியர்களை விட தனியார் துறை ஊழியர்களுக்கு அதிக சலுகைகள் வழங்கப்பட்டிருக்க வேண்டும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் அதிகம் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதால், தனியார் துறை தொழிலாளர்கள் 2021 பட்ஜெட்டில் இருந்து அதிக கவனத்தைப் பெற்றிருக்க வேண்டும் என்று சமூக ஊடக பயனர்கள் 56 ஆம் வகுப்பு மற்றும் அதற்குக் கீழான அரசு ஊழியர்களுக்கு ஒரு முறை RM600    உதவி தொகையில் அதிருப்தி அடைந்துள்ளனர்.

இந்த நடவடிக்கையை பலர் பாராட்டிய போதிலும், வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 6) நிதியமைச்சர் தெங்கு டத்தோ ஶ்ரீ ஜஃப்ருல் அப்துல் அஜீஸ் தாக்கல் செய்த 2021 பட்ஜெட்டில் ஒதுக்கீடு போதுமானதாக இல்லை என்று சிலர் கூறினர்.

கோவிட் -19 ஆல் அதிகம் பாதிக்கப்படுபவர்கள் சிறு வணிகர்கள் மற்றும் தனியார் துறை ஊழியர்கள். இதற்குக் காரணம், அரசு ஊழியர்களுக்கு அவர்கள் பணியில் இருப்பதால் வருமானம் இன்னும் உள்ளது என்று முகமது பைசல் முகநூலில் தெரிவித்தார்.

இதேபோன்ற கருத்துக்களை ஹர்தியால் சிங் பகிர்ந்து கொண்டார். ஊதிய வெட்டுக்களை எடுக்க வேண்டியவர்களுக்கு பண உதவி வழங்கப்பட்டிருக்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

அமிருல் ஜக்வான், 41 ஆம் வகுப்பு மற்றும் அதற்குக் கீழான அரசு ஊழியர்களுக்கு மட்டுமே உதவி வழங்கப்பட்டிருக்க வேண்டும் என்றார். இது குறைந்த வருமான ஊதிய அடைப்புக்குறி, உயர் தரங்களுக்கு ஏற்கனவே போதுமான வருமானம் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

இது நாட்டில் நியாயமற்ற செல்வ விநியோகத்தை உருவாக்கக்கூடும் என்றும் வில்லியம் வான் கூறினார். அரசு ஊழியர்களுக்கு RM600 கிடைக்கிறது, அதே நேரத்தில் தனியார் துறை ஊழியர்கள் பலர் ஊதிய வெட்டு பெற்றுள்ளனர். அவர்களுக்கு உதவித் தொகை வழங்கப்பட வேண்டும்.

தகுதி வாய்ந்த பணியாளர் வருங்கால வைப்பு நிதி (ஈபிஎஃப்) பங்களிப்பாளர்கள் கணக்கு 1 அல்லது RM6,000 இலிருந்து ஒரு மாதத்திற்கு RM500 வரை 12 மாதங்களுக்கு மேல் திரும்பப் பெறலாம் என்றும் தெங்கு ஜஃப்ருல் அறிவித்திருந்தார்.

முகமட் ஹபீஸ் முகமட் போன்ற சிலர், “எங்கள் சொந்த சேமிப்புகளை திரும்பப் பெறும்போது” கூட தனியார் துறை தொழிலாளர்கள் தடைசெய்யப்படுவதாகக் கூறினர்.

எவ்வாறாயினும், முகநூல் பயனரான மொஹமட் ரெட்ஜுவான் இந்த நடவடிக்கையை வரவேற்றார்:  இந்த பணம் அரசு ஊழியர்களால் செலவிடப்படும், மேலும் பொருளாதாரத்தை வளர்க்க உதவும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here