கடன் திருப்பி செலுத்த கால நீட்டிப்பு மற்றும் ஈபிஎப் குறித்து முடிவு செய்யப்படும்

கோலாலம்பூர்: வங்கி கடன் நீட்டிப்பு குறித்த அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பு மற்றும் பணியாளர் வருங்கால வைப்பு நிதியத்தின் (இபிஎஃப்) கணக்கு 1 இலிருந்து ஒரு முறை திரும்பப் பெறுவது  ஆகியவை குறித்து விரைவில் அரசாங்கத்தால் அறிவிக்கப்படும் என்று  எதிர்பார்க்கப்படுவதாக டத்தோ ஶ்ரீ ஷாஹிதான் காசிம் (படம்) தெரிவித்துள்ளார்.

பெரிகாத்தான் நேஷனல் பேக்பென்சர்ஸ் கிளப் (பி.என்.பி.பி.சி) தலைவர் இந்த விவகாரங்களில் கொள்கையளவில் ஒரு உடன்பாடு எட்டப்பட்டுள்ளதாகவும், நிதி மந்திரி தெங்கு டத்தோ ஶ்ரீ ஜஃப்ருல் தெங்கு அப்துல் அஜீஸ் மக்களவையில் 2021 பட்ஜெட் முடிவடைவதற்கு முன்னர் மாற்றங்களைச் செய்வார் என்றும் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

பட்ஜெட் முடிவடைவதற்கு முன்பே நிதியமைச்சர் உத்தியோகபூர்வ அறிவிப்பை வெளியிடுவார் என்று அவர் நேற்று நாடாளுமன்ற வளாகத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

பாரிசான் நேஷனல் பேக்பென்சர்ஸ் கிளப்பின் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ நஜிப் ரசாக் கூறியது குறித்து அவரிடம் கருத்து கேட்கப்பட்டது. மக்கள் ஈ.பி.எஃப்-ல் இருந்து விலக அனுமதிக்கப்படுவதும், கடன் தற்காலிகமாக நீட்டிக்கப்படுவதும் 2021 பட்ஜெட்டுக்கான கூட்டணியின் ஆதரவு நிபந்தனைக்குட்பட்டது என்றார்.

அரசாங்க முக்கியஸ்தர்களுடனான கலந்துரையாடலுக்கு முந்தைய சந்திப்பின் போது இந்த முடிவு தெரிவிக்கப்பட்டதாக ஷாஹிதன் கூறினார்.

மக்களவையில் 2021 பட்ஜெட் அங்கீகரிக்கப்படுவதற்கு முன்னர் அதன் பெரிகாத்தான் நட்பு நாடுகளிடமிருந்து திட்டங்களை திருத்த அரசாங்கம் தயாராக உள்ளது என்றார். நாங்கள் ஒரு உறுதியான அணுகுமுறையைப் பார்க்க விரும்புகிறோம்.

ஆனால் அவர்கள் அனைவரும் 2021 பட்ஜெட்டை ஆதரிப்பார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

பட்ஜெட் விவாதங்களின் போது அரசாங்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் அமைச்சர்கள் மற்றும் துணை அமைச்சர்கள்  கலந்து கொள்ள வேண்டும் என்றும் அவர் நினைவுபடுத்தினார். அவர்கள் இல்லை என்றால், நான் தனிப்பட்ட முறையில் அவற்றைக் கூறுவேன் ஷாஹிதன் மேலும் கூறினார்.

கடந்த வெள்ளிக்கிழமை பட்ஜெட் 2021 ஐக் குறிக்கும் போது, ​​ஈபிஎஃப் பங்களிப்பாளர்களுக்கு மாதத்திற்கு RM500 ஐ தங்கள் கணக்கு 1 இலிருந்து 12 மாத காலத்திற்கு திரும்பப் பெறுவதற்கான அங்கீகாரத்தை அரசாங்கம் அறிவித்தது. மொத்தத் தொகையை RM6,000 க்கு மேல் கொண்டு வரவில்லை.

செவ்வாயன்று, பாரிசன் 2021 பட்ஜெட்டுக்கு நிபந்தனைக்குப்பட்ட ஆதரவை மட்டுமே அறிவித்தது. இது நவம்பர் 23 அன்று நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களால் வாக்களிக்கப்படும்.

பாரிசானின் 42 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள்  பட்ஜெட் 2021 இன் இரண்டு கோரிக்கைகளை நிறைவேற்றினால் மட்டுமே அதை ஆதரிப்பார்கள் என்று நஜிப் கூறினார் – ஜூன் 30,2021 வரை கடன் திருப்பிச் செலுத்துவதற்கான தளர்வு மற்றும் மலேசியர்கள் தங்கள் ஈபிஎஃப் கணக்கு 1 இலிருந்து RM10,000 ஐ திரும்பப் பெற அனுமதிக்கிறது.

ஈபிஎஃப் திரும்பப் பெறுவது ஒரு முறை செலுத்தும் கட்டணமாக இருக்க வேண்டும். ஆனால் மாதாந்திர திட்டமிடப்பட்ட கொடுப்பனவுகளாக இருக்கக்கூடாது என்று நஜிப் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here