இவ்வாண்டு வித்தியாசமான தீபாவளியாக இருக்கும்- பிரதமர் முஹிடின்

PUTRAJAYA, 13 Nov -- Perdana Menteri Tan Sri Muhyiddin Yassin menyampaikan ucapan selamat menyambut Hari Deepavali di Bangunan Perdana Putra, hari ini. --fotoBERNAMA (2020) HAK CIPTA TERPELIHARA PUTRAJAYA, Nov 13 -- Prime Minister Tan Sri Muhyiddin Yassin wishing a Happy Deepavali via a broadcast at Bangunan Perdana Putra, today. --fotoBERNAMA (2020) COPYRIGHTS RESERVED

கோலாலம்பூர் : கோவிட் -19 தொற்றுநோயுடன் நாடு இன்னமும் போராடி வருகின்ற போதிலும், நாட்டில் இந்தியர்கள் சனிக்கிழமை (நவம்பர் 14) தீபாவளியை மகிழ்ச்சியுடன் கொண்டாடுவார்கள் என்று டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் நம்புகிறார்.

பிரதமர், அனைத்து இந்துக்களுக்கும் மிகவும் இனிய தீபாவளியை வாழ்த்து தெரிவித்துக் கொண்டதோடு மலேசியர்கள் அனைவரையும் நாட்டில் நிலவும் பன்முகத்தன்மையை மதிக்கவும் பாராட்டவும் அழைப்பு விடுத்தார்.

மலேசியர்கள் அதிர்ஷ்டசாலிகள், ஏனென்றால் நம் நாடு பல கலாச்சார மற்றும் பல மத சமூகங்களை உள்ளடக்கியது. ஒவ்வொரு இனத்திற்கும் அதன் சொந்த கலாச்சாரம், பாரம்பரியம் மற்றும் பழக்கவழக்கங்கள் உள்ளன. இது அமைதியான, இணக்கமான மற்றும் ஐக்கியமான ஒரு பன்மை நாடாக நமக்கு பலத்தை அளிக்கிறது  என்று அவர் கூறினார் கூறினார்.

தனது அதிகாரப்பூர்வ முகநூல் பக்கத்தில் வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 13) வெளியிடப்பட்ட தீபாவளி கொண்டாட்டத்துடன் இணைந்து தனது உரையில் இதை அவர் கூறினார்.

நாடு எதிர்கொள்ளும் கடுமையான சவால்களை சமாளிக்க அனைத்து இனத்தைச் சேர்ந்த மலேசியர்களும் ஒன்றிணைந்து செயல்பட வேண்டும் என்று பிரதமர் கேட்டுக்கொண்டார்.

“நாங்கள் தற்போது பல்வேறு கடினமான சவால்களை எதிர்கொள்கிறோம். நாம் ஒன்றிணைந்து செயல்படுவோம், நெகிழ வைக்கும் மனப்பான்மையால் ஒன்றுபட்டு அனைவருக்கும் பிரகாசமான எதிர்காலத்திற்காக விடாமுயற்சியுடன் செயல்படுவோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

கைகளை குலுக்காமல்  பெரிய குழுக்களாக ஒன்றுகூடாமல் சமூக இடைவெளியை பயிற்சி செய்வதன் மூலமோ தீபாவளி பண்டிகையை கொண்டாடவும் இந்துக்களுக்கு அவர் அறிவுறுத்தினார்.

இந்த ஆண்டு தீபாவளி கொண்டாட்டம் சற்று வித்தியாசமானது, ஏனெனில் இது நாடு கோவிட் -19 தொற்றுநோயை எதிர்கொள்கிறது.

சமீபத்தில் பதிவுசெய்யப்பட்ட தினசரி வழக்குகளின் எண்ணிக்கை மிகவும் அதிகமாக உள்ளது. மேலும் எங்கள் சமூகங்களில் வைரஸ் பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்தவும் கட்டுப்படுத்தவும் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO ஐ அரசாங்கம் செயல்படுத்த வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here