விநியோகத் தடைகளைத் தவிர்க்க  வெங்காய இறக்குமதி 

புத்ராஜெயா:

மலேசியா பல்வேறு நாடுகளில் இருந்து வெங்காயத்தை இறக்குமதி செய்கிறது,  உள்ளூர் சந்தையில் போதுமான சப்ளை இருப்பதை உறுதி செய்ய ஒரு மூலத்தை நம்பவில்லை என்று உள்நாட்டு வர்த்தகப் பயனீட்டாளர் விவகார அமைச்சர் டத்தோ செரி அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி தெரிவித்தார்.

ஓர் உற்பத்தி நாடு வறட்சி, வெள்ளம், பூகம்பம் போன்ற இயற்கை பேரழிவுகளைச் சந்தித்தால் அல்லது பொருளாதாரத் தடைகளை விதித்தால், மலேசியா பாதிக்கப்படாது, விலைகளில் சிறிதளவு பாதிப்பு ஏற்பட்டாலும் வெங்காய விநியோகத்தில் எந்தவிதமான இடையூறும் ஏற்படாது என்று அவர் கூறினார். 

இந்தியா (36 சதவீதம்), பாகிஸ்தான் (23 சதவீதம்), சீனா (19 சதவீதம்), நெதர்லாந்து (ஒன்பது சதவீதம்), தாய்லாந்து (ஏழு சதவீதம்) என மலேசியா 29 நாடுகளில் இருந்து வெங்காயத்தை இறக்குமதி செய்கிறது. 

இந்தியாவில் இருந்து வெங்காயத்தை இறக்குமதி செய்வது மொத்த இறக்குமதியில் 149,539,411 கிலோவாகும், மேலும் பெரிய தொகை மலேசியர்களின் தேர்வு , விருப்பத்தின் அடிப்படையில் அமைந்ததாக நந்தா கூறுகிறது.

சிறிய சிவப்பு வெங்காயம் (இந்தியா), பெரிய வெங்காயம் (இந்தியா), சிவப்பு வெங்காயம் (சீனா), சிறிய சிவப்பு வெங்காயம் (சீனா), சிறிய சிவப்பு ரோஜா வெங்காயம், சிறிய சிவப்பு வெங்காயம் (மியான்மார்), சிறிய சிவப்பு என  எட்டு வகைகளை மலேசியா இறக்குமதி செய்கிறது. 

கடந்த ஜூலை மாதம் நாட்டில் ஏற்பட்ட வெள்ளத்தைத் தொடர்ந்து உள்நாட்டு தேவையை பூர்த்தி செய்வதற்காக பெங்களூர் ரோஜா, கிருஷ்ணபுரம் வெங்காயம் தவிர அனைத்து வகையான வெங்காயங்களுக்கும் இந்திய அரசு செப்டம்பர் 14 இல் ஏற்றுமதி தடை விதித்தது.

அதைத் தொடர்ந்து, மொத்தம் 121 இறக்குமதி நிறுவனங்கள் பாகிஸ்தான், சீனா, நெதர்லாந்து,  தாய்லாந்து போன்ற நாடுகளிலிருந்து இறக்குமதியின் அளவை அதிகரித்துள்ளன.

வெங்காயத்தின் விலை வழங்கல் , தேவையைப் பொறுத்து மற்ற பொருட்களைப் போலவே இருக்கும் என்று நந்தா கூறினார்.

தேவை வழங்கலை மீறும் போது, ​​விலை அதிகரிக்கும்.இந்தியாவில் இருந்து வெங்காயத்திற்கு இதுதான் நடந்தது, இது ஹாலந்து வெங்காயம் போன்ற பல வகையான வெங்காயங்களைத் தவிர மொத்த வெங்காய விநியோகத்தை எப்படியாவது பாதித்துள்ளது, என்று அவர் கூறினார்.

உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சக அமலாக்க குழு சப்ளையர்கள், மொத்த விற்பனையாளர்கள், சில்லறை விற்பனையாளர்கள் உட்பட அனைத்து மட்டங்களிலும் தொடர்ந்து கண்காணிப்பு, சோதனைகளை மேற்கொள்ளும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here