கிளந்தானில் உள்ள மூன்று ஆறுகளில் நீர் நிலைகள் எச்சரிக்கை அளவைத் தாண்டியுள்ளன

கோத்த  பாரு (பெர்னாமா): திங்கள்கிழமை (நவம்பர் 23) முதல் பல பகுதிகளில் தொடர்ந்து பெய்த மழையைத் தொடர்ந்து, கிளந்தானில் உள்ள மூன்று ஆறுகளில் நீர் நிலைகள் எச்சரிக்கை அளவைத் தாண்டியுள்ளன.

Infbanjir.water.gov.my இன் அறிக்கையின்படி, செவ்வாய்க்கிழமை (நவம்பர் 24) காலை 11 மணி நிலவரப்படி, மூன்று நதிகள் குவா முசாங்கில் உள்ள சுங்கை கம்போங் லெம்பாகா ஆகும், இது சாதாரண மட்டமான 83.7 உடன் ஒப்பிடும்போது 84.21 மீட்டர் நீர்மட்டம் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.  சுங்கை கோலா கிராய் (சாதாரண மட்டமான 20 மீ உடன் ஒப்பிடும்போது 20.46 மீ); மற்றும் ஏர் போல், ஜெலியில் சுங்கை பெர்காவ் (சாதாரண மட்டமான 71.3 மீ உடன் ஒப்பிடும்போது 72.27 மீ).

நேற்று, மலேசிய வானிலை ஆய்வு மையம் (மெட்மலேசியா) கிளந்தானில் உள்ள கோத்த பாரு, பச்சோக், பாசிர் புத்தே மற்றும் கோலா கிராய் மாவட்டங்களுக்கு மோசமான வானிலை எச்சரிக்கை விடுத்தது. பஹாங்கில் மாரன், குவாந்தான் மற்றும் பெக்கான் மற்றும் தெரெங்கானு முழுவதும் நாளை வரை மழை நீடிக்கும் என்று தெரிவித்திருந்தது.

இதற்கிடையில், மீன்வளர்ப்பாளர்கள் மற்றும் மீனவர்கள் எச்சரிக்கையாக இருக்கவும், தற்போதைய பருவமழையில் வலுவான காற்று வானிலை நிலைகளில் ஏற்படும் மாற்றங்களை கண்காணிக்கவும் கிளந்தான் மீன்வளத்துறை நினைவூட்டியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here