முதலீட்டு திட்ட மோசடி தொடர்பாக 16 வெளிநாட்டினர் தடுப்பு வைப்பு

மலாக்காவில் ஒரு போலி முதலீட்டு திட்டத்தை நடத்தி வந்த ஒரு வெளிநாட்டு கும்பல், இரண்டு தனித்தனி சோதனைகளில் போலீசாரால் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர் என்று மலாக்கா காவல்துறை தலைவர் துணை ஆணையர் டத்தோ அப்துல் மஜீத்  முகமட் அலி தெரிவித்தார்.

20 முதல் 45 வயதுக்குட்பட்ட 16 வெளிநாட்டினரை தடுத்து வைப்பதற்கு முன்னர் முறையே நவம்பர் 24 மற்றும் 27 ஆகிய தேதிகளில் ஜாலான் துன் பேராக் மற்றும்  தாமான் கோத்தா லக்சமனா ஆகிய இரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில்  சோதனை நடத்தினர்.

கைது செய்யப்பட்டதன் மூலம், RM3.2mil இழப்புகளில் 26 முறைகேடு சம்பவங்களை போலீசார் தீர்த்து வைத்துள்ளனர் என்று DCP அப்துல் மஜித் கூறினார். வெளிநாட்டு கும்பல் மலாக்காவில் அவர்களின் கால் சென்டர் மையமாக பயன்படுத்துகிறது.

தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளவர்கள் குற்றச் செயல்களில் ஈடுபட்டதன் மூலம் அவர்களின் சமூக வருகை பாஸ்களை தவறாகப் பயன்படுத்தியதாகக் கண்டறியப்பட்டது என்று அவர் நேற்று மலாக்கா போலீஸ் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் சந்திப்பில் தெரிவித்தார்.

வாடிக்கையாளர்களை முதலீடு செய்ய கும்பல் ஒரு போலி பங்கு முதலீட்டு வலைத்தளத்தைப் பயன்படுத்தியது என்று டி.சி.பி அப்துல் மஜித் கூறினார்.

முதலீட்டாளர்களை கவர்ந்திழுக்க அவர்கள் உறுதியான தந்திரங்களைப் பயன்படுத்தினர். ஆனால் இலக்கு வைக்கப்பட்டவர்கள் ஏதேனும் சந்தேகங்களை எழுப்பினால் வலைத்தளத்தை நீக்குவார்கள் என்றார்.

டி.சி.பி அப்துல் மஜித், குறைந்த சொத்து வாடகை மற்றும் நல்ல தொலைதொடர்பு ஆகியவை இந்த கும்பல் மாநிலத்தில் நடவடிக்கைகளை அமைத்ததற்கான காரணங்களில் ஒன்றாகும் என்றார்.

முதற்கட்ட விசாரணையில் சீனாவில் இருந்து பாதிக்கப்பட்டவர்களை கும்பல் குறிவைத்தது கண்டறியப்பட்டது, மேலும் அவர்கள் ஏற்கனவே பங்கு முதலீட்டு கணக்குகளை வைத்திருந்தவர்களிடமிருந்து பாதிக்கப்பட்டவர்களை அடையாளம் கண்டுள்ளனர் என்றார்.

மோசடி தொடர்பாக தண்டனைச் சட்டத்தின் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக அவர் கூறினார். கைது செய்யப்பட்டவர்கள் குடிவரவு சட்டத்தின் கீழ் செல்லுபடியாகும் பயண ஆவணம் இல்லாதது மற்றும் அதிக நேரம் தங்கியிருப்பது குறித்து விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக டி.சி.பி அப்துல் மஜித் மேலும் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here