போலி மருத்துவ சான்றிதழ் வழங்கிய வழக்கில் 5 பேர் கைது

கோம்பாக்: போலி மருத்துவ சான்றிதழ்களை (எம்.சி) வழங்கிய கும்பலை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர்.நவம்பர் 24 அன்று, இந்த வழக்கில் புகார் அளித்தவர் குண்டானில் உள்ள ஒரு தனியார் கிளினிக்கின் மருத்துவர், பூச்சோங்கில் உள்ள ஒரு நிறுவனத்திடமிருந்து ஒரு தொழிலாளியால் ஒப்படைக்கப்பட்ட எம்.சி.போலி என்று தெரிய வந்துள்ளது.

எம்.சி.யின் பதிவுகள் எதுவும் கிடைக்கவில்லை, அதன் நகல் (எம்.சி) புகார்தாரருக்கு சரிபார்ப்புக்காக வழங்கப்பட்டது. இது போலியானது என்பது உறுதி செய்யப்பட்டது என்று கோம்பாக் ஓசிபிடி உதவி ஆணையர் அரிஃபாய் தாராவே வியாழக்கிழமை (டிசம்பர் 17) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இந்த விஷயத்தை மேலும் விசாரிக்க எம்.சி.யில் அச்சிடப்பட்ட ஒரு எண்ணை அழைத்தார். என்ன நடக்கிறது என்பதைக் கண்டறிய அழைப்புக்கு பதிலளித்த நபருடன் ஒரு சந்திப்பைக் கோரினார்.

பின்னர் அந்த நபர் இந்த விஷயத்தைத் தொடர வேண்டாம் என்று புகார்தாரருக்கு RM5,000 வழங்கினார். புகார்தாரர் மறுத்துவிட்டார் மற்றும் டிசம்பர் 12 அன்று ஒரு போலீஸ் அறிக்கை செய்யப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

பின்னர் கோம்பாக் மற்றும் சுங்கை பூலோவை சுற்றி போலீஸ் சோதனைகள் நடத்தப்பட்டன. இது ஐந்து சந்தேக நபர்களை கைது செய்ய வழிவகுத்தது. இரண்டு கணினிகள் மற்றும் ஸ்கேனர்கள், அதே போல் போலி எம்.சி.யின் மாஸ்டர் நகலும் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன.

அனைத்து சந்தேக நபர்களும் மேலதிக விசாரணைகளுக்காக டிசம்பர் 18 வரை ரிமாண்ட் செய்யப்பட்டுள்ளனர். சந்தேக நபர்கள் 23 முதல் 55 வயதுக்கு உட்பட்டவர்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here